Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand

5 posters

:: TO TALK

Go down

ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand Empty ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand

ตั้งหัวข้อ  Admin 27/3/2011, 10:31 pm

พวกเราแฟนๆที่รักปีเตอร์มารู้กันหน่อยนะว่าที่รักมาเมืองไทยตั้งแต่เมื่อไร เราเลยนำเสนอบทความที่รักในเมืองไทยให้เพือ่นๆได้รู้กันจ๊ะ

เดือนธันาวาคมช่วงวันพ่อ ปี 2005 ปีเตอร์ที่รักมาไทยครั้งแรก
on 2005 , Peter Ho came to Thai at first time on Dec 2005 .

ปีเตอร์แทมมี่ที่เมืองไทย

ปลายปีก่อนโน่นผู้จัดการของค่าย dorian ต้องจัดการด้วยความยากลำบาก หาเวลาพาปีเตอร์กับแทมมี่ซึ่งมีคิวถ่ายหนังเกือบทั้งปี ไปไหว้หลวงปู่มังกรขาวที่เมืองไทย แล้วก็ถือโอกาสเที่ยวไปด้วย
ปีเตอร์กับแทมมี่ 2 คน ซึ่งมีงานไม่ตรงกัน หาเวลาว่างตรงกันก็ยาก ยิ่งเวลาว่างไปต่างประเทศตรงกันยิ่งยากมาก แต่ผู้จัดการก็ได้เตรียมการเพื่อการนี้ล่วงหน้า 2 เดือน โดยได้คุยกับทางทีมงานผู้จัดละครทั้งหลายที่ทั้งคู่ทำงานอยู่ และได้เซ็นรับรอง วันที่ที่กลับมาทำงานที่แน่นอน เพื่อพวกเขาจะได้ลาหยุดได้ ต้องจัดแจงยุ่งยากเปลืองเวลามากขนาดนี้ ทั้งปีเตอร์และแทมมี่ไม่ยอมพลาดโอกาสมาไทยครั้งนี้แน่นอน
ทั้งปีเตอร์และแทมมี่ชื่นชอบอาหารทะเลมาก โดยเฉพาะหูฉลาม พอมาถึงโรงแรม วางสัมภาระปุ๊บก็รีบไปกินอาหารทะเลทันที เห็นกุ้งมังกร ปูทะเล ตัวใหญ่ ของไทย ก็รีบสั่งโดยไม่ถามราคาเลย ทำให้เจ้าของร้านดีใจคิดว่ามีหมูมาให้เชือด ปรากฏว่า เจอลูกสาวเจ้าของร้าน จำปีเตอร์กับแทมมี่ได้ ว่าเป็น “ปู้จิงอวิ๋น” จากฟงอวิ๋น และ “เหลียงอี้ซิน” จากลาเวนเดอร์ เลยบอกแม่ ให้เลี้ยง ไม่ต้องคิดเงินเขา แล้วก็ขอให้ปีเตอร์กับแทมมี่เซ็นชื่อที่ปกวีซีดีหนังทั้ง 2 เรื่อง ของตัวเอง ( เจอแฟนคลับอ่ะ ดีใจด้วย อิจฉาแฟนคลับคนนั้นจัง ) ทำให้ปีเตอร์กับแทมมี่ได้กินฟรีมื้อใหญ่
ทั้งคู่หาโอกาสมาไทยยาก เลยจะไปเที่ยวพระบรมมหาราชวังซักครั้ง พอดีมาเจอช่วงวันเฉลิม มีคนเกือบแสนมาเที่ยววังเหมือนกัน ทำให้รถติดมาก ระยะทางแค่ 30 นาที แต่ใช้เวลาเกือบ 4 ชั่วโมงกว่าจะถึง (ไปเส้นไหนเนี่ย ) พอมาถึงเข้าประตูปุ๊บ ก็โดนทหารยามขวางไว้เพราะ 5 โมงเย็นแล้วห้ามเข้า โชคดีที่เจอหัวหน้ากองนายหนึ่ง จำ “ปู้จิงอวิ๋น” ได้ เลยอนุโลมให้เข้าไปได้แป็บหนึ่ง ถึงแม้จะไม่สามารถเดินเที่ยวได้ทั่ว แต่ก็ถ่ายรูปมาได้ไม่น้อย ถ้าต้องติดในรถเกือบ 4 ชั่วโมง แล้วไม่ได้อาไรเลย ปีเตอร์กับแทมมี่คงเซ็งแย่
ปีเตอร์พูดอย่างยิ้มแย้มว่า “ คิดไม่ถึงว่า ผมจะมีแฟนหนังที่นี่ ผมประทับใจมาก เมืองไทยเป็นที่ที่มีค่าควรแก่การแนะนำมาเที่ยวจริงๆ ” (แล้วเฮียจะมาอีกปล่าว )
มาไทยครั้งนี้ ทั้งคู่ได้กิน ได้เที่ยว พักผ่อนเต็มที่ แถมปีเตอร์ยังได้โอกาสถ่ายรูปอีก ถึงจะต้องแบกกล้อง+อุปกรณ์เกือบ 10 โล (เฮีย บ่ยั่นหรอก ของชอบอยู่แล้ว ) เพราะข้างๆมีนางแบบสาวสวยอย่างแทมมี่ ดังนั้น ตามรายทางพอเห็นวิวดีๆ ปีเตอร์ก็ไม่สนใจว่าคนจะจำเขาได้ปล่าว ตะโกนให้แทมมี่โพสท่าต่างๆ ถ่ายรูปอย่างสนุกสนาน (แทมมี่นี่สปริตดีจริงๆ เฮียสั่งให้ทำอาไร ก็ทำหมด ) บางทีมีไทยมุงมาก ทำให้รถแถวนั้นติด เล่นเอาตำรวจจราจรปวดหัวไปเลย 5555

ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand Inthai

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ 28/3/2011, 7:32 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand Empty Re: ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand

ตั้งหัวข้อ  Chonny 27/3/2011, 11:03 pm

อยากเจอบ้างไรบ้างอ่ะ เอาแบบบังเอิญๆ มันได้ฟิวดีนะ อิอิ
Chonny
Chonny

ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand Empty Re: ปีเตอร์ที่รักมาชลบุรี Peter in Chonburi,Thailand

ตั้งหัวข้อ  ptlove 28/3/2011, 8:35 am

เราว่าเจอแบบบังเอิญแบบนี้ก็ดีนะนิด (แต่โอกาสเจอมันน้อยนี่ดิ5555) แบบเราสามารถเข้าถึงตัวที่รักได้เลยแล้วเราก็จะๆๆๆๆ55555555อ๊าย แค่จินมันอยู่ในใจก็ครึกแล้ว อยากวะ อยากเข้าไปควงแขนถ่ายรุปอะนะ555555

เราว่าที่รักชอบเมืองไทย อันนี้ตอนมาครั้งแรกที่รักยังพูดงี้แล้วอะ

ปีเตอร์พูดอย่างยิ้มแย้มว่า “ คิดไม่ถึงว่า ผมจะมีแฟนหนังที่นี่ ผมประทับใจมาก เมืองไทยเป็นที่ที่มีค่าควรแก่การแนะนำมาเที่ยวจริงๆ ”

อ่านแล้ว happy จังอะ 55555555

ptlove

ตั้งหัวข้อ  Chonny 28/3/2011, 9:22 am

อ่่ะถูกที่สุดละ...ปีเตอร์ที่รักชอบเมืองไทย และยังชอบสาวไทยอย่างพวกเราๆอีกด้วย ไม่งั้นจะพูดถึงไทยในญี่ปุ่นรึ อิอิ ปล.ปีแอบปิ๊งใครป่่ะเนี่ย ที่ไปรับที่หนามบินในวันนั้น 555555
Chonny
Chonny

ตั้งหัวข้อ  Admin 28/3/2011, 10:38 am

นิด ที่รักดีใจนะที่เห็นแฟนๆตัวเองอะ เพราะงั้นเราคิดว่า ไม่ว่าที่รักจะไปไหนหากว่ามีแฟนๆตัวเองมาต้อนรับ ที่รักจะอย่าง happyเลยแหละ เพราะโดยส่วนตัวที่รักแคร์แฟนๆๆ อยุ่แล้ว เพราะงั้นสาวไทยเราถึงจะคนเยอะสู้ชาติอื่นไม่ได้แต่ยังไงก็ได้ใจที่รักนะอย่างน้อยๆที่รักก็มีความประทับที่ได้มาไทยไง 555555555

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 28/3/2011, 1:22 pm

ปีเตอร์พูดอย่างยิ้มแย้มว่า “ คิดไม่ถึงว่า ผมจะมีแฟนหนังที่นี่ ผมประทับใจมาก เมืองไทยเป็นที่ที่มีค่าควรแก่การแนะนำมาเที่ยวจริงๆ ”
ถ้าประทับใจบ้านเรา ก็มาเที่ยวไทยบ่อยๆนะจ๊ะ เผื่อได้เจอกันโดยบังเอิญ อยากไปไหนจะเป็นไกด์พาเที่ยวทั่วไทย ชวนหม่ำส้มตำ น้ำตก ต้มยำกุ้งอาหารโปรดพี่ปีเตอร์อยู่แล้ว555 Razz

แก้ไขล่าสุดโดย xiaolin เมื่อ 28/3/2011, 4:14 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  linly 28/3/2011, 2:45 pm

ไมคนอื่นเค้าเจอที่รักตลอดเลยอ่ะ ทีเราเฝ้าแต่รอแต่รอ ไม่เคยเจอ 555+

ที่รักอยากมาเมืองไทยมากๆๆเลยเหรอ เลยต้องวุ่นวายหาคิวกันจ้าละหวั่นเนี่ย แถมไปทางไหนอ่ะ รถติดซะงั้น มาดูวัดพระแก้วไม่ทันนี่เหมือนมาไม่ถึงเมืองไทยนะ แหม ๆ ถ้าวันหลังถ้าปีเตอร์อยากมาเมืองไทยบอกเรานะคะ เดี๋ยวจะเป็นไกด์พาทัวร์ไทย รับรองได้ดูทุกอย่าง 5555+

linly

ตั้งหัวข้อ  linly 28/3/2011, 3:39 pm

ที่รักมาชลบุรีอีกนะ เราเป็นเจ้าบ้านเอง จะพาเที่ยวให้หน่ำใจจ๊ะ

linly

ตั้งหัวข้อ  Admin 28/3/2011, 4:18 pm

55555 2 หลิน จ๊ะ อันนี้แล้วแต่บุพเพ 555555555

Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics

:: TO TALK