Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน

5 posters

:: TO TALK

Go down

[blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน Empty [blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 1:55 pm

รวบรวมาให้เพื่อนๆที่ยังไม่เคยอ่านมาอ่านกันจ๊ะ คือ ถ้าได้อ่านเรื่องราวของปีเตอร์เขียนมาตลอด มันเลยทำให้รู้ว่า ปีเตอร์ที่รักเป้นคนอารมรณ์ดีติดตลกชอบเล่นมุขอะนะ 555 อ่านไปมีความสุขนะ 55555

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

[blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน Empty Re: [blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:02 pm

ยัยสาวหัวฟู(ไม้ม็อบ)กับหนุ่มหัวแหลม(ไม้กวาด) เมื่อเจ้าชายน้อยอย่างผมต้องกลายเป็นคนทำความสะอาด 55555555555 (ตลกได้เป็นประจำสุดเลิฟ 5555555)

ก่อนอื่นเลยผมต้องขอสุขสันต์ปีใหม่นะครับ(สุดเลิฟ เลยมาเป็น 2 อาทิตย์แล้ว 5555 ) ผมดีใจมากกเลยนะที่เริ่มงานวันแรกในปีใหม่ของผมก็คือได้เล่นสกีกับแฟนๆคัลบของผม วันนั้นเป็นวันที่ผมคงต้องเรียกมันมันว่ายิ่งล้มยิ่งสะใจ 5555แม้จะจับไม้สกีคู่เดินไปบนหิมะมันก็ต้องล้มลุกกันเนอะถึงจะสนุก5555 ( ก๊าก แฟนๆๆ ชอบซิ ก็มีสุดเลิฟอยู่ข้างๆด้วยงี้ 5555 ) เมื่อก่อนตอนที่ผมเรียนอยู่ที่แคนนาดาไปเล่นสกีบ่อยมาก นี่ก็นานเลยที่ผมไม่ได้เล่น พอได้มาเล่นก็เล่นซะหน่ำใจจริงๆ 55555
อ๋อ ตอนนี้ผมกำลังถ่ายทำละครเรื่องใหม่อยู่ เรื่อง Unbeatable ในเรื่องนี้ 2 มือของผมก็มีเพื่อนคู่ใจทั้งไม้มีอบทั้งไม้กวาด ( 555555555 ) ในเรื่องผมรับบทเป็นคนทำความสะอาดอะ มีไม้มีอบไม้กวาดก้เหมือนไม้สกีที่ผมไว้ใช้ พอนึกถึงตอนที่ทำงานในร้านอาหาร เพื่อนคู่ใจของผมนี่แหละก็เป็นเพื่อนยากมาด้วยกัน ( สุดเลิฟ มักจะเปรียบเทียบสิ่งของให้เป็นคนอยู่ตลอดเลยอะ สังเกตมาหลายอย่างละ 55555555 ) ผมมาเป็นคนทำความสะอาดนี้ทุกคนอาจจะไม่เชื่อแน่ว่าผมเคยทำมาก่อน ( 55555555 ) นั่นก้คือตอนที่ผมเรียนอยู่แคนนาดานั่นแหละ สถานที่ทำงานไม่ใช่ที่อื่นใดในบ้านผมเอง 55555 ผมกับพี่สาว 2 คนอยู่ด้วยกันที่บ้านที่แคนนาดา ผมคิดว่าตัวเองเป็นหนุ่มน้อยน้องชายคนสุดท้อง จะได้รับการเอาใจใส่และกลายเป็นเจ้าชายน้อยในบ้านจากพี่สาวทั้ง 2 แต่มันไม่ใช่อย่างคิด ( 555555 ) ในสายตาของพี่สาวทั้ง 2 ของผม ผมไม่ต่างจากคนใช้เลย 555555 ตอนที่ผมอยู่ที่แคนนาดาไม่ว่าจะเรื่องเล้กเรื่องใหญ่ กวาดพื้น เก็บหิมะ ล้างจาน ตัดหญ้า ขนขยะไปทิ้ง มันคือสิ่งที่ผมต้องทำทุกวัน เห้นไหมละทุกคน จะว่าผมเป็นมืออาชีพในงานแบบนี้ได้ป่าวละ 5555555555

เพื่อน ๆ ทุกคน ถ้าเพื่อนๆคิดว่าผมควรไปเล่นบทบาทไหนอีก ก็ช่วยเสนอแนะผมมาด้วยนะ ผมรอความเห็นทุกคนนะ ( 5555555 น่ารักอีกแล้วสุดเลิฟ อยากให้แฟนๆช่วยเลือกบทให้อีกด้วย อิอิ สุดเลิฟขอเสนอ บทแวมไพร์ อยากให้เล่นหนังเกี่ยวกับแวมไพร์อะ 555555555555 )

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

[blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน Empty Re: [blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:04 pm

ตกใจสุดขีดในสุสานฝังศพ(เปรียบสนามซ้อมยิงเป้าเป็นสุสาน555)สะจนฉี่แทบราด 555555

วันนี้ผมมาถ่ายละครในสนามซ้อมยิงเป้า มองเผินๆก้ดุเหมือนมันจะเล่นง่ายๆนะ มีแค่ ปืนไม่กี่อันก็เป้าที่ขึงอยู่ตั้งหลายอัน แต่ ผมอยากจะบอกว่า ที่สนามซ้อมเนี่ยมันก็จะเรียกว่าเป็นวัดเส้าหลินฉบับสากลเลยก็ว่าได้ 55555 สถานทีร่ฝึกยุทธ์ของหลวงจีนอะ 5555 กีฬายิงเป้ามันไม่เหมือนเล่นบอลเล่นบาสนะ บอลกับบาสมันเป้นอะไรที่นอกจะจะเล่นได้เหงื่อโชกแล้วยังทำให้กล้ามเนื้อขยายอีกมันวิ่งไล่แย่งไล่ชิงกัน 5555 แต่กับการยิงเป้านี่ดิมันเป็นการต้องยิงให้ถุกเป้าทุกเป้าที่สุดภายในเวลาที่กำหนด เรียกได้ว่าทั่วทั้งรายการทั้งเซลต่างๆในร่างกาย การไหลเวียนของเลือด จังหวะการเต้นการหายใจ คือทุกอย่างต้องรวมเป็น 1 เดียวกัน และที่สำคัญสุดคือสมาธิ จะต้องละความอยากทางโลกให้หมด (55555 สุดเลิฟเว่อร์มากอะ 5555 คิดอะไรเนี่ยสุดเลิฟไปเล่นกีฬาไม่ใช่ไปบวชพระ 55555 ) และมีอยู่อย่างในหัวคือ สงบนิ่ง แต่ไม่ใช่ว่าหลับนะ 5555555

ก่อนผมผมคงต้องอธิบายเรื่องราวของสถานที่ฝึกยุทธ์นี้ก่อน ไม่ใช่ว่าผมจะหมายถึงว่าพวกคุณจะไม่รู้กันก็คือ ในการแข่งขันดอลิมปิกปี 08 ที่ผ่านมา ทัพนักกีฬาจีนเราก็คว้าเหรียญทองในกีฬายิงเป้ามา 10 เหรียญ 5 เหรียญเงิน ซึ่งนักกีฬาที่ได้เหรียญทองก็มาฝึกกันที่นี่แหละ 5555ระหว่างที่มีเวลาว่างจากการถ่ายละครเขาก็ไปคุยกับผู้ฝึกสอนด้วย พวกเขาก้เหมือนกับหวงจีนวัดเส้าหลิน ที่ฝึกวิชายุทธ์วิชาเต๋า ( สุดเลิฟจินอะไรไปเรื่อยเปื่อยมากๆ 55555555 ) เป็นเป็นวิชามารที่น่ากลัวมากที่ทำให้พวกเขามีวรยุทธ์ที่แข่งแกร่งอย่างวิชาฝ่ามือล่องหน แค่เพียงไม่กี่ครึ่งชมพวกเขาก็สามารถทำลายเป๋าได้หมดและก้พวกเขาก้ฝึกวิชายุทธ์กำลังภายในเพื่อควบคุมลมปราณทั้งการจับปืนเวลาที่กำลังจะยิงแต่ละเป้าเพื่อให้มันคุ้นเคยจะได้ไม่ประหม่าเวลาไปแข่งขัน เพราะงั้นทดสอบในช่วงเวลากลางคืน เขาเลยย่องไปสุสานคนเดียว(สนามซ้อมนะ)แล้วก้ไปแต่งเป็นผีมาหลอกให้คนกลัวขนหัวลุกจนฉี่ราดไม่หยุดซะเลยก็คงจะดี (เดะโดนปืนจ่อก่อนจะไปหลอกคนอื่นนะสุดเลิฟจะฉี่ราดเพราะปืนนะ5555) คนด้านหลังเขาเป้นกระดุกเดินได้กับฟัมคิม55555 ผมไม่ได้พุดถึงงานวันฮาลาวีนนะ

หลังจากคุยกับผู้ฝึกสอนแล้วผมก็ต้องคารวะท่านปรมมาจารย์ ที่ชี้แนะ 55555 ผมมั่นใจว่า งานจ้าวยุทธจักรที่ 4 ปีมีครั้ง ( โอลิมปิก 55555) จะไม่มีใครมากอนได้นะ 5555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:05 pm

คนหัวเบียร

คนว่ากันว่ากินอะไรก็กินนั้น ดิ่มอะไรก็ดื่มงั้น ผมซิที่ชื่นชอบเครื่องดื่มแบบไร้ดีกรีผมเลยกลายมาคนหัวเบียร์
ครั้งนี้ผมได้บรรดาสหายผมผมมาช่วยแต่ง ผมว่าหมวกหัวเบียร์มันเท่ห์ดีอะ แต่ดูเหมือนมันอาจะนำผมสู่หายนะได้ 5555ไม่ใช่ซิมันเหมือนเป็นกินอายของแอลกฮอล์ ( 555555 รู้ว่าสุดเลิฟ ชอบกินเบียร์นะ 555) ในงานก็ต้องมีการชนแก้วกัน แล้วก็มีบางคนมาหาผมเพื่อชนแก้วด้วย แต่คนหัวเบียร์แบบผมก็ต้องอ้างไปว่าผมดื่มไม่ได้แล้ว 55555 พวกเขาก็ดุหัวผมซิหัวเบียร์ฟูฟ่องผมเต็มแล้ว 55555( ตลกได้เรื่อยๆสุดเลิฟ 555555)
หลายวันก่อน บริษัทของผม brovo entertrainmentมี งานเลี้ยงกัน ดังนั้นทางบริษัทก็ให้เหล่าคนในบริษัทแสดงออกกันเต็มที่ใครอยากเป็นใครเอาเลยเป็นไปเลย 5555 มีทั้ง lady gaga มารีลีนมอนโล แมคโดนนัล ไมเคิลแจ็คสัน ก็มี พระถังซัมจัง ตือโป้ยก๋าย สีเซ๊ยนกับนางพญางูขาวก็มา 5555555
อลิซสาวน้อยในแดนมหัศจรรย์ก็มี และยังมีคน แต่งเป็นตัวผมอีกด้วยนะ 5555 ส่วนอาเบนแต่งเป็นเจ้าอีกาในแบทแมนครั้งนี้อาเบนแต่งเป็นพิเศษเลย นอกจากใส่วิกผมแล้วยังทาปากซะะตามภาพ และก้ใส่ชุดกีเพ้ามาเต้นเพลง nobody 55555 ผมคงเอารุปมาลงไม่ได้ เดะจะสายเสียตาทุกคนนะ 555555 นั่นแล้วก็สาวอ้วนๆผมทอง ๆ นะ นั้นก็ เจ้าของบริษัท จางหยงชุดของ boss ช่างเรียบๆ แบบเป็นคลุมอาบน้ำอะ พอขึ้นเวทีเธอก็เต้นซะ (ผมก็ไม่อาจะเอาภาพมาลงได้ 55555เซ็นเซอร์ ) ผมมั่นใจได้เลยว่า boss ของพวกเรายอมเสีสละตัวเองทั้งเต้นทั้งแต่งตัวกันแบบนี้เพื่อต้องการให้คนในบริษัทมาแสดงออกด้วยกันเต็มที่ เพราะงั้นถ้าทุกเห็นความครึกครื้นเฮฮาของบริษัทพวกเราแล้วอยากมาเป็นครอบครัวเดียวกัน หรือว่าอยากมาเป็นนางเอกเอ็มวีของผมก็อย่าลืมแวะมาที่เว็บไซด์นะครับ boss ของพวกเรารอพวกคุณอยู่ 555
(ประชาสัมพันธ์ตลอดซิสุดเลิฟ 55555555555555)

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:06 pm

พวกคุณยินดีเป็นแฟนผมไหม ??? กรี๊ดๆๆๆๆๆ เป็นสุดเลิฟ 5555สุดเลิฟขึ้นหัวข้อเชิญชวนจัง555555

ผมเหอยุ่นตงขอประกาศหาแฟนอย่างเปิดเผย 555555 ถ้าทุกคนอยากได้มารักกันกับผม มาเลยมาสมัครแข่งขันกันทางเว็บไซด์ที่ผมประกาศนี้ 555555555 แต่ ผมคงต้องขออภัยสาวๆทุกคนนะครับ คือแบบว่ามันเป็นความรุ้สึกส่วนตัวที่ผมอยากให้ออกมาแบบชาวอาหรับอะครับ คือ ชาย1คนสามารถมีภรรยาได้หลายๆคน 5555555 แม้ว่ามันจะเป็นเอ็มวีสั้นๆแค่ 5 นาทีที่จะได้มารักกับผมแต่ผมมั่นใจว่าประสบการณ์รักครั้งนี้กับทุกๆคนต้องหวานช่ำสุดๆ 5555555 ในเอ็มวีเพลงนี้ก้เฟ้นหาสาวๆทั่วประเทศ 3 คนเท่านั้นที่จะมาเป็นนางเอกเอ็มวี ไม่เพียงพวกเธอจะได้เป็นนางเอกเอ็มวีแค่นั้น แต่ 3 สาวนี้ก็จะได้เซ็นเข้าสังกัดผมนี่แหละbravo entertainment มาเป็นศิษย์น้องสาวเข้าวงการบันเทิงนะ (5555 ครบคู่ น้อง ๆ 3 หนุ่มพอดี ได้มาอีก 3 สาว5555) เพื่อนๆเห็นไหมพวกผมรับผิดชอบมากมายงี้ หลังจากได้มารักกันแล้วก็ไม่ใช่จะทอดทิ้งแล้วยังได้มาเป็นครอบครัวเดียวกันอีก ทอ่งไปในโลกบันเทิงด้วยกัน 55555
แค่เพียงคุณมีความมั่นใจในตัวเอง ไม่ว่าจะผมสั้นผมยาว จะตาเล้กตาโต ก็สามารถมาเข้าร่วมคัดเลือกกันไก้ ยินดีต้อนรับทุกสาวครับ 55555555555(55555 อยากหมักเว้ย )

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:07 pm

จั่วไพ่จนได้เลือดฉลองปีใหม่ ( 5555 เซียนพนันซะจริงสุดเลิฟ 5555 สุดเลิฟเก่งทุกด้านเลยนะเนี่ย)

ปีใหม่ปีหน้ามันช่างพิเศษจริงเชียวเพราะเป็นวันปีใหม่กับวันวาเลนไทน์ในวันเดียวกัน ทุกๆคนก็คงได้ฉลองกับครอบครัวหรือฉลองกับคนรักเนอะ แต่ผมซิต้องมาร่วมงานการกุศลที่ญี่ปุ่นนางะตะ ร่วมร้องเพลง กับ ak เจอรรี่ kwill และก็ Gackt
ในวันที่ 14 กพ ที่มีการแสดงอย่างเป้นทางการ ผมร้องเพลงมัน 3 ภาษเลยละ จีน อังกฤษ ญี่ปุ่น ผมเอาเพลงญี่ปุ่นในอัลบั้มที่แล้วของผมมาร้องแหละซึ่งเนื้อเพลงญี่ปุ่นเพลงนี้ได้เพื่อนคลับที่ญี่ปุ่นเขียนให้นะ เนื้อร้องอะมันเยี่ยมมากเลยแต่มันจำยากอะ 5555 หลังจากผมร้องเพลงญี่ปุ่นนี้จบผมรู้สึกโล่งมากนั่นเพราะว่าเวลาที่ผมถ่าย unbeatable ผมต้องใส่เครื่องออกเสียงไปเพราะผมจะจะมีไมค์ตัวเล็กที่ติดตัว (ไม่รู้จะเรียกเครื่องอะไรดีนะ ที่นักแสดงต้องเหน็บเครื่องไว้ที่กางเกงแล้วอะ555) พอผุ้กำกับสั่งcut เท่านั้นแหละผมก็ต้องรีบท่องรีบจดจำเนื้อภาษาญี่ปุ่นอย่างขะมักขะเม้น แล้วงี้เครื่องออกเสียงมันส่งสัญาญาณเสียงมาว่า ซาโยนาระ ( 5555 ญี่ปุ่นขึ้นสมอง) ดูเหมือนเครื่องมันจะไปแล้ว 55555
แล้ววันที่ 16 กพ ผมกลับจากญี่ปุ่นกลับไต้หวัน ผมได้กินข้าวกับป๋าม๋ามื้อเดียวเองก็ถูกเพื่อนในแกงค์ลากไปเล่นไพ่ ( 55555 ช่วงปีใหม่ของคนจีนการเล่นไพ่ถือว่าเป็นสิ่งนิยมทำเพราะการเล่นไพ่คือการทำให้มีโชคมีลาภตลอดปีใหม่555 สุดเลิฟปีที่แล้วก้เล่นไพ่ยันเช้าอะ 55555 )
ผมเป็นเจ้ามือ คือมันกะว่าผมต้องแพ้อย่างราบคาบ 555555 แต่เสียใจด้วยเพราะผมได้มาเต็มกระเป๋าเลย (55555 ชนะพนัน สุดเลิฟเซียนพนัน ปีที่แล้วก้ได้นะ ตอนเล่นกับดีแลนก้ชนะดีแลนอะ 55555)
ปีใหม่นี้ขอให้ทุกคนสุขภาพแข็งแรงเงินทองไหลมาเทมา ผมคงต้องเสียใจกับเจ้าไพ่ด้วยนะที่ปีนี้มันไม่สมปราถนา ไว้มาปะมือกันใหม่ปีหน้านะ ( 555555 ใครมาเล่นกับเซียนพนันสุดเลิฟแพ้หมด 55555 )

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:09 pm

เจ้าตัวนำโชคร้ายและความซวยมาเยือน

เมื่อวานผมต้องตื่นมาถ่ายโคดนาตอนตี3กว่าที่ปักกิ่ง (5555คิวมันเยอะจัด ต้องจัดเวลาถ่ายตอนตี3 เหอะ ๆ ) แต่ว่าเพื่อนร่วมงานของผมบอกกับผมว่าเมื่อวานก่อนตัวเขาต้องติดอยู่ที่สนามบินที่หางโจ่วเป็น 10 ชมเลยเพราะหมอกหนาเครื่องบินบินไม่ได้ ผมเลยคิดไรฮาออกมาเลยละว่าเขาเป็นพวกพกความซวยไปด้วย แล้วผมก้หัวเราะในใจ เจ้าตัวนำพาโชคร้าย !! (สุดเลิฟไปขำเพื่อนร่วมงานในใจ เลยโดนเอง555555) และพอผมถ่ายโคดนาเสร็จมันเลยรู้สึกเพลียแต่ก็ยังต้องมีงานรอต่ออีก แล้วตอน9โมงกว่าผมก็บินกลับมาหนันจิงกะว่าจะหลับให้เต็มที่ซักหน่อยเดะต้องถ่ายละครต่ออีก พอเครื่องบินมาถึงหนันจิง แอร์โอสเตสประกาศว่า ถึงหนันจิงแล้วเพื่อความปลอดภัยโปรดรัดเข็มขัดนิรภัยให้พร้อมเตรียมตัวลงจอด แต่หูผมมันดันได้ยินไปว่าเพราะฟ้าผ่าฝนตกหนักเพราะงั้นเครื่องบินเราต้องลงจอดที่เมืองอูฮั่นก่อน ก็ไม่รู้ว่าเครื่องจะสามารถบินออกได้เมื่อไร หากว่าฝนตกหนักไม่หยุดคงต้องค้างคืนรออยุ่ที่เมืองอู่ฮั่น ตายละผมจะบ้าตาย ผมเป็นเจ้าตัวซวยจริงๆ (555หลี่เย้าเสียงสุดเลิฟ5555) ผมอยากกลับห้องไปนอนแล้วอะ แล้วทันใดผมก้สมนึกผิดขึ้นมาเลย สวรรค์ ผมผิดไปแล้ว ผมไม่ควรจะเอาเรื่องของเพื่อนร่วมผมมาล้อเล่น ต่อไปผมไม่กล้าแล้ว ได้โปรดให้อภัยผมเถอะให้ผมกลับถึงหนันจิงด้วยเถอะ และเครื่องก้จอดที่เมืองอูฮั่นแค่ชมเดียวก้บินต่อถึงหนันจิง
ผมที่สำนึกผิดมา2-3 นาทีก้ได้กลับมานอนแบบโล่งใจแล้ว ผมเล่าเรื่องให้ทุกคนฟังเพราะผมอยากจะบอกคนว่าอย่าเอาเรื่องคนอื่นมาล้อเล่นขำๆ ถ้าหากไม่ระวังไปเอาเรื่องคนอื่นมาฮาก็ควรต้องมีการสำนึกผิดด้วยนะ ( 555555 สุดเลิฟเป็นไปได้ คิดไรเรื่อยเปื่อยไป55555555 )

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:10 pm

ท่านปู่สวรรค์ อย่ากลั่นแกล้งผมอีกเลยจะได้ไหม 5555555

นี่พี่ชายไม่เล่นแล้วนะ มันเจ็บอะ คุณลุงพระอาทิตย์ โผล่มาทำงานทำการได้แล้วนะ 55555
ผมอยากจะบอกว่าเดือนมีนานี่แหละเป็นเดือนที่ผมรอคอยและเป็นเดือนที่ผมชอบมากที่สุดในรอบปีเพราะว่าเดือนนี้มันเป็นเดือนที่อากาศอบอุ่นอะ ผมก็จะได้ไม่ต้องใส่เสื้อผ้าหนาที่เหมือนบะจ่างเนื้อแบบนี้ผมจะได้กลายเป็นซี่โครงหมูแบบโล่งๆแล้ว ( 55555 เปรียบเสื้อผ้าที่ใส่ให้เหมือนของกินได้อีกนะ 5555) แต่ว่า ปีนี้ทำไมพระอาทิตย์ยังไม่โผล่มาซักทีอะมีแต่เฆมครึ้มปกคลุมตลอดอะ นี่มันก็ย่างเข้าเดือนมีนามาแล้วนะ แต่มันยังหนาวอยู่ดีอะ 5555555
2เดือนก่อนผมถ่ายทำละครและต้องมีฉากขี่มอไซด์ไล่ตามเหลียนไคอยู่หลายฉาก ผมก้เหมือนแมวที่ป่วยๆอะ(5555)ทั้งน้ำมูกน้ำตาไหลไม่หยุด แล้วในนห้านาวที่หนาวเหน็บต้องมาขี่มอไซด์ไล่เนี่ยมันก้เต็มไปด้วยความอบอุ่นซะจริง และผมก็ถูกผู้กำกับสั่ง cut ผู้กำกับบอกว่า ปีเตอร์คุณรู้ใช่ไหมว่าถ่ายฉากนี้เป็นฉากหนุกหนาน คุณไม่ต้องเล่นเป็นฉากเศร้านะ น้ำตาน้ำมูกอย่าให้มีออกมาเชียวละ ( 55555 ผู้กำกับกลั่นแกล้ง เป็นธรรมชาตินิถ่ายกันหน้าหนาวงี้ ตัวนักแสดงก้ไม่สบายเป้นนะ มันห้ามได้ที่ไหน 55555555) เอ๊ะ นี่ก้เดือนมีนาแล้วนะ วันดีที่ผมรอคอยมาถึงแล้ว แต่ เมื่อ 2 วันก่อนภาพถ่ายฉากขี่มอไซด์นี่ภายใต้อากาศติดลบ นี่ก็ธรรมดาอยู่นะแต่มันมีลุกเห็บตกมานี่ดิ ปู่สวรรค์ครับ ผมทำอะไรผิดเนี่ย ไมต้องส่งก้อนน้ำแข็งหล่นใส่ผมด้วยละ 5555555555555

เพราะผมถ่ายทำเรื่อง unbeatable รับบทเป็นพนักงานทำความสะอาด ผมเชื่อเลยว่าคงไม่มีอาคารที่ไหนแล้วในหนันจิงที่จะสะอาดที่สุดแล้ว เหมือนอย่างตึกสถานีโทรทัศน์เจ่อเจียงแห่งนี้เพราะผมเป็นคนทำความสะอาดตึกนี้เองผมทำเช้ดกระเช้ดตั้งแต่ชั้น1ยันชั้น 32 (555555555) ผู้บริหารสถานีครับพอสิ้นเดือนแล้วช่วยจ่ายค่าทำความสะอาดให้ผมมาด้วยนะ 55555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 2:11 pm

ถุกเอาเปรียบผู้บริโภค จนตาสั้นลงไปอีก (55555 น่าสงสารสุดเลิฟ )

หลายวันก่อนเป็นวันคุ้มครองผู้บริโภค ผมก้อยากจะเล่าเรื่องราวสมัยผมอายุ 20 ตอนกลับมาไต้หวัน ผมถุกเอาเปรียบมากๆๆ ตอนนั้นผมตามพ่อมแผมไปร้านขายแว่น เพราะอยากเปลี่ยนคอนแทคอันเก่า แล้วผมก็ไปเจอคุรป้าเจ้าของร้านมาต้อนรับอย่างดีเลย คุรป้าเขาเห็นผม เขาเรียกผมเจ้าหนุ่มหล่อหาอะไรอยู่ ผมก้บอกว่าผมอยากได้คอนเทคเลนต์ แล้วคุรป้าเธอก้หาคอนเทคมาให้ผม พร้อมกับใช้สายตาโปรยเสน่ห์+คำพูดหวานใส่ผม บอกว่า บายนะจ๊ะ หนุ่มน้อย ผมก็คิดในใจว่าใครอยากจะกลับที่นี่อีกละ แต่แล้วหลังจากผ่านมาได้อาทิตยืหนังผมก็ต้องกลับมาที่นี่อีก แต่ไม่ไปกลับมาเพราะเสน่หาหรอกนะ 5555 แต่ต้องกลับมาให้คุรป้าเจ้าของร้านเปลี่ยนคอนแทคอันใหม่ เพราะผมใส่อันนั้นแล้วมันมึนจัง ยิ่งพอตอนตื่นนอนมากับอยากหลับ มึนมาก แต่คุณป้าแกก้บอกผมว่า ผมยังไม่ชินกับคอนแทคอันใหม่ต้องค่อยๆใส่ไปเดะก็ชิน แล้วคุรป้าเธอก็ยังใช้สายตาโปรยเสน่ห์กับคำหวานวะไม่มีมาส่งผมหน้าประตูร้าน บายบายหนุ่มน้อย ผมก็คิดในใจว่า โอ้ยไม่อยากจะกลับแล้วนะ แต่ยังไง 2อาทิตย์ต่อมาผมก็ต้องจำใจกลับมาที่ร้านอีกอะ
คือมีอยู่วันแม่ผมเห็นกล่องคอนแทคในห้องน้ำ แม่ถามผมทำไมเอาคอนแทคแม่มาใช้ แต่ด้วยความฉลาดของผม(555555) ผมบอกแม่ว่าแค่ดูที่กล่องระบุก็รู้แล้วว่าของใคร แล้วผมก้เหลือบไปเห้น สั้น500 องศา จ๊าก แย่แล้วผม 555555 ผมเองสั้นแค่ 175 องศาเองอะ แต่คุรป้าแกหยิบคอนแทคที่ให้แม่ผมมาให้ผมใช้ โอ้ย ไม่น่าละ ผมมึนมากเวลาใส่คอนแทคเหล่านี้ ผมอยากจะจัดการคุณป้านั่นจริงๆ แล้วผมก้กลับมาที่ร้านกะจะเอาเรื่อง แต่ ร้านปิดไปแล้วอะ แล้วผมก้ไปร้านแว่นข้างๆ เขาบอกว่า ผมสายตาสั้นลงจาก 175 เป็น 250 แล้ว ผมอยากจะบอกผู้บริโภคทุกคนจะต้องปกป้องสิทธิ์กันนะอย่าให้เหมือนผมที่ถุกเอาเปรียบจนสายตาสั้นมากกว่าเดิมงี้อะ
อ๋อมีอีกเรื่องหนึ่งที่ผมอยากจะบอก บั้มเพลงของก้อบมันอาจจะถุกกว่าเพลงของแท้ก้จริง แต่ของแท้มันคุรภาพดีกว่าเยอะ ภาพก็สวยสีก้สวยกว่าเยอะ ตอนผมออกบั้มเพลงที่ไต้หวัน บรัทเพลงสั่งว่าถ้ายอกขายไม่ถึง 5 หมื่นบั้มผมก้จะไม่ได้ออกบั้มชุดต่อไป และ มันก็ได้ยอดขายแค่ 2-3 หมื่นบั้มเองอะ แต่บรัทเพลงก้ทำการฉลองยอดขายให้แล้วเพราะตอนนั้นมีผมที่มียอดขายได้ขนาดอะ ค่ายเพลงหลายค่ายต้องปิดตัวลงเพราะลงทุนไปแล้วขาดทุน ต่อไปก้จะไม่มีนักร้องคุณภาพเหลือแต่บรัทเพลงคนจรเหลือแต่พี่ ซีลี่เกอ เองนะ (5555555555 )

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  woainimen 21/4/2011, 4:54 pm

ไม่เคยเห็นปีเตอร์ใส่แว่นเลยอ่ะ สายตาสั้นด้วยเหรอไม่เคยรู้ 5555 เราชอบหนุ่มแว่น ก็เพราะเราเป็นสาวแว่นนะ 555 Very Happy Very Happy

woainimen

ตั้งหัวข้อ  ptlove 21/4/2011, 4:59 pm

ที่รักใส่บ่อยนะแว่น แว่นอันใหญ่ๆๆ ชอบใส่จริงๆๆ 5555555 เราชอบใส่แว่นนะ น่ารัก อะ 55555 แบบไม่ใช่แว่นดำนะ แว่นสีขาวนะ ที่รักเป็นพรีเซ็นเตอร์แว่นด้วยนะ

ptlove

ตั้งหัวข้อ  woainimen 21/4/2011, 5:29 pm

ไหนๆๆ มีรูปป่ะติ๊ก อยากเห็นๆๆ

woainimen

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/4/2011, 6:01 pm

ลงไว้ในเฟสละ 5555555555

Admin
Admin

[blogsina] เรื่องราวที่ปีเตอร์เขียนให้แฟนๆอ่าน Empty ;)))

ตั้งหัวข้อ  medusa_cheese 22/4/2011, 9:15 pm

เฮียน่ารักมากกกกกกกกกกกกกก! ;P

medusa_cheese

https://www.facebook.com/medusa.cheese

ตั้งหัวข้อ  Admin 24/4/2011, 3:09 pm

เอามาให้อ่านกันต่ออะจ๊ะ 555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 24/4/2011, 3:10 pm

พัฒนาการของทรงผม 555555555555

ปีเตอร์เล่าเรื่องที่ไปงาน Beijing Hair Culture Party มา มีเล่นฟองสบู่กัน เฮียเล่าว่าผมเฮียจัดทรงยาก เพราะหยักศกแปลกๆ(มันเป็นไง ไอ้แปลกๆเนี่ย) นอกจากช่างผม 3 คนนี้แล้วคงหาคนจัดการยาก คนแรกอยู่ที่ไต้หวัน อีกคนคือ Fanny คนในรูป คนที่ 3 คือคนที่เป็นช่างผมประจำตัวตั้งแต่อายุ 31
ปีเตอร์เล่าว่าทรงผมมีความสำคัญกับบุคลิกคนนั้นมากๆ แล้วเล่าเรื่องที่พี่สาวคนโตสอนให้รู้ว่าช่างทำผมมีความสำคัญยังไง ! คือตอนประมาณสัก 10 กว่าขวบ ผมขอให้พี่สาวช่วยตัดผมให้ เธอใช้เวลา 100 นาที แต่ผมรู้สึกอันตราย 200 นาทีเลย เธอจับหัวผมพลิกไปมา เอาบัตตาเลี่ยนไถ แล้วพอพี่สาวคนรองได้ยินก็มาสมทบ แล้วก็ไม่ระวังตัดโดนหูผม ตั้งแต่นั้นผมก็ไม่กล้าเสี่ยงตัดผมแค่ราคา 5 เหรียญ ยอมหาช่างที่ปลอดภัยดีกว่า !

รูปแสดงพัฒนาการของทรงผมของผม
อายุ 15 ตอนนั้นผมคลั่งจอร์แดนมาก อยากจะโกนผมแล้วให้เหลือแค่หมายเลขที่เป็นเบอร์เสื้อกีฬาผม แน่นอนมันก็ได้แต่คิดเพราะพ่อผมไม่ยอมแน่ 5555
อายุ 17 ตอนนั้นช่วงทำงานพิเศษขายมีดทำครัว ผมที่ฮิตที่สุดคือทรงมิกกี้เมาส์ แน่นอนกัวฟู่เฉิงก็เคยทำทรงนี้

อายุ 20 ช่วงนั้นเลือดจิตรกร อารท์สุดๆ ไว้ผมยาวจากบ่า 2 นิ้ว แล้วโกนด้านข้างเหลือแต่ตรงกลางกับหางม้า 55555 ทุกคนไม่มีทางเลือกเลยให้เอาทรงผมตอนนั้นกับตอนนั้นมารวมไว้ด้วยกัน พรีเซนต์
อายุ 26 ไม่อยากให้ทุกคนจำเลย ผมที่เหมือนวิก เหมือนบะหมี่สำเร็จรูปสีฟ้า (55555 พี่อวิ๋น)
อายุ 46 เป็นผู้กำกับมา 10ปีแล้ว (แน่นอนว่าต้องจินตนาการในสิ่งที่ดีที่สุด 5555) ใข้สมองไปมาก ผมเหลือน้อยลง ต้องใส่วิกที่เหมือนของจริง
อายุ 76 ตาแก่ที่น่าสงสารว่ายน้ำในทะเลคนเดียว โชคร้ายโดนนกมาคาบวิกไปอีก กรรมจริงๆ !!! 555555

http://blog.sina.com.cn/s/blog_473843a601000bz1.html

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 24/4/2011, 3:16 pm

ข้อความขำๆๆจากปีเตอร์กับการถ่ายโคดนา

http://blog.sina.com.cn/s/blog_473843a601000cp1.html

ผู้หญิง ดาราหญิงส่วนใหญ่จะกลัวถูกเปิดเผย เวลาเปลี่ยนเสื้อผ้า แต่โคดนาชิ้นใหม่ของผมจะปกป้องคุณผู้หญิงทั้งหลาย เซฟตี้บรา ! ก่อนหน้านี้ตอนที่ผมบอกพ่อแม่ว่าจะเป็นพรีเซนเตอร์ชั้นในสตรี ตอนแรกทั้งคู่ก็คิดว่าผมล้อเล่น(เหมือนเมื่อ 10 ปีก่อนที่ผมบอกว่าจะเป็นนักร้องยังไงยังงั้น 5555) แต่พอเห็นว่าผมจริงจังก็เริ่มวิตกกังวลกัน ถ้าวันหนึ่งเดินท้องถนนแล้วเห็นรูปผมในนิตสาร หรือโปสเตอร์ แต่งหน้าทาปาก ใส่วิก ใส่กางเกงในเสริมก้น และใส่บราเซียร์ด้วย ท่านคงไม่กล้าออกนอกบ้านอีกแน่ๆ กลัวเจอเพื่อนๆล้อว่า ลูกคุณช่างเหมาะกับบราจริงๆ 5555 แล้วนอกจากนี้ ก็ยังเริ่มคิดได้ว่าทำไมผมถึงชอบไปฟิตเนสนัก คงจะไปฟิตให้หน้าอกใหญ่ขึ้นแน่ๆ 5555 แต่พอมาทบทวนดูปลอบใจตัวเองว่าลูกเราไม่เคยทำอาไรเพี้ยนๆ (จิงเหรอ แต่เฮียเคยใส่ชุดผู้หญิงไปงานแฟนซีนี่ 555) ขนาดนี้ แม่ผมเลยทำใจดีสู้เสีอ บอกผมว่า แม่ยังมีชั้นในที่ทั้งชาติก็ใส่ไม่หมดน่ะ ส่วนพ่อก็ไม่สนใจอยู่แล้ว เพราะไม่เคยใช้มัน 5555
ที่จริงมันเป็นโคดนาที่ดูเฟริมมาก ผู้ชายมองผู้หญิง ฉากอยู่ที่สนามโบว์ลิ่ง ผมไปโยนโบว์กับแฟนสาว ความทะมัดทะแม่ง มีสง่าของเธอดึงดูดผมและผู้ชายทั้งหลายในสนาม เพราะชั้นใน Sha wei ทำให้เธอมั่นใจ โคดนานี้คอนเซปดีและก็ตลกดีด้วย ผมขอแนะนำหน่อยนะครับ Sha wei นี้เป็นแบรนด์ชุดชั้นใน summer นี้ที่จะออกสู่ตลาดของ แบรนด์ Wacoal ที่เป็นชั้นในอันดับ 1 ของไต้หวัน
ผู้กำกับของโคดนาชิ้นนี้เป็นเพื่อนซี้ของ น้าสาวเผิง (เป็นคำที่เฮียเรียกหยี่เยี่ยน น้อง 7 อ่ะ 55555) เป็นผู้กำกับหนังคนแรกที่น้าเผิงร่วมงานด้วย ร่วมงานกันแล้วแฮปปี้มากครับ หวังว่าทุกคนคงร่วมกันรอชมผลงานนี้กับผมน่ะครับ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 24/4/2011, 4:29 pm

ปีเตอร์เขียนถึงดีแลนนะ 55555555

กัวผินเชา – คนที่ใกล้จะสูญพันธุ์ (อย่าตกใจ เฮียชมน่ะ ทำนองเปรียบเทียบ)
ระยะนี้ผมยุ่งมากครับไปโน่นมานี่ หายไปจากบล็อกเดือนหนึ่งเลย ครั้งนี้ผมพาน้องที่รัก กัวผินเชา ในเวอร์ชั่นการ์ตูนมาพบทุกคนด้วย ผมไม่ได้วาดรูปนานแล้ว รูปนี้คือปลายปีที่แล้วช่วยดีไซน์โลโก้การ์ตูนให้ผินเชา เพราะเราทั้งคู่ชอบการ์ตูนมากครับ ผมดีไซน์ให้ออกแนวไซไฟน์หน่อย และใส่ความรู้สึกของหมัดเทพเจ้าดาวเหนือลงไป ให้ดูมีพลังขึ้น

ผมเชื่อว่าหลายคนรู้จักกัวผินเชาจากละครที่เขาเล่น (the outsider) ในบทบาทที่เขาแสดงในเรื่องเป็นคนที่ดูโหดๆดิบๆเซอร์ๆ ก่อนที่จะได้รู้จักกับเขา ผมก็คิดว่าเขาเป็นคนหนุ่มที่หยิ่ง ยโส หลังจากนั้นผมจึงพบว่าผมได้พบเจอกับคนที่เกือบจะสูญพันธุ์แล้ว ทุกคนอย่าโดนลักษณะภายนอกของเขาหลอก เขาเป็นคนที่ไม่ยโสซักนิด แถมยังเป็นคนที่จริงใจมากๆ และก็มีมารยาท สุภาพมากๆด้วย ผมรู้จักกับเขาจนสนิทกันขนาดนี้แล้ว เขาก็ยังพูดคำว่า “ขอโทษ” “รบกวนหน่อย, ขอเสียมารยาทหน่อย (คำนี้มันใช้ได้หลายความหมายน่ะ)” กับผม จนนับไม่ไหว น่าจะไม่น้อยกว่า 1,000 ครั้งแล้ว … แค่ช่วยเขาวาดรูปนี้ เขาก็พูดไปกว่า 10 ครั้งแล้วครับ

ตั้งแต่เด็ก คุณครูจะสอนให้พวกเรามีมารยาทต่อคนอื่น ให้คุ้นเคยกับการพูด “ขอ , ช่วยทีครับ” “ขอโทษ” “รบกวน” และก็ “ขอบคุณ” เป็นต้น .. แต่พอเรายิ่งโตขึ้น ก็จะเปลี่ยนเป็นยโส หยิ่ง โดยอัตโนมัติ รู้สึกว่าหลายๆเรื่องเป็นเรื่องที่สมควรแล้ว คนอื่นต้องทำให้คุณอยู่แล้ว คุณควรได้รับอยู่แล้ว เลยขาดคำพูดที่แสดงถึงคุณธรรมสวยงามเหล่านี้ไป ผมดีใจมากที่ได้เจอกับคนที่แทบจะสูญพันธุ์ไปแล้ว คนนี้ ให้สติ ฉุกใจกับผม และหวังว่าจะสามารถให้สติกับทุกคน ระลึกถึงเรื่องอีกมากมายที่เราได้เรียนรู้มาและควรถนอมรักษาไว้ สมัยเราเด็กๆ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 24/4/2011, 4:33 pm

หรือคนที่มีหัวใจจะใจตายด้านทั้งหมด ?

“ ฟ้าผ่า เกิดจาก ต้นกำเนิดไฟฟ้า 2 ขั้วมาปะทะกัน ทำให้เกิดความร้อนและแสง คนๆหนึ่งมีโอกาสจะโดนฟ้าผ่าน้อยมาก แค่เพียง 1 ใน 6 แสนเท่านั้น .... ทุกคนเกิดมาก็มีหัวใจดวงหนึ่ง ไม่ว่ามันจะเล็กหรือใหญ่ ก็ย่อมจะรับรู้ความรู้สึกได้ ความรู้สึกจากการเต้นของมันที่ส่งต่อไปทั้งร่าง ตามกระแสอันอบอุ่น ซึ่งกระแสนี้เองที่ทำให้เราไม่อาจควบคุมต่อมน้ำตาของเรา…

แต่พอเราโตขึ้น สังคมก็ค่อยๆพอกพูนหินปูนที่หัวใจเรา แล้วในที่สุดมันก็ตายด้าน ไร้ความรู้สึก ไม่สนใจสังคม สิ่งรอบด้าน มันกลายเป็นแค่เพียง อวัยวะที่ให้ชีวิตดำรงอยู่แค่นั้น...
ผมช่างโชคดีที่มีโอกาส1 ใน 6 แสน โดนฟ้าผ่า มันได้ทำลายหินปูนที่เกาะใจผมไปหมด ได้รับรู้ความรู้สึกอีกครั้ง ของกระแสธารอับอบอุ่น ความอุ่นของน้ำตา...ที่ไหลจากใจผม ร่วงมาจากตา ขอบคุณครับ !”

คำพูดนี้คือ ตอนที่ผมไปออกรายการการกุศล 闪电心感动 เมื่อ ปีที่แล้ว (ที่ไปช่วยน้องที่เป็นลูคีเมียน่ะ เฮียเล่นคำน่ะ คำว่า 闪电 มันแปลว่าประกายไฟ หรือ ฟ้าผ่า ก็ได้)

http://blog.sina.com.cn/u/473843a601000ayb

2-3 วันก่อน ผมไปโรงเรียนชี่ซิง เล่นกับเด็กที่เป็น ดาวน์ ซินโดรมทั้งวัน แม้ว่าพวกเขาจะไม่สามารถทำสิ่งต่างๆได้ดีเหมือนคนทั่วไป แต่ผมรู้สึกว่าพวกเขามีความจริงใจ แคร์ต่อคนอื่นอย่างมาก ผมพาพวกเขาไปเล่นที่สนามหญ้า แต่มีเด็กคนหนึ่งแขนขาไม่ดี ต้องนั่งรถเข็น ได้แต่นั่งดูอยู่ข้างๆ ปรากฎว่ามีเด็ก 2-3 คนเอาเชือกไปผูกกับรถเข็น แล้วมาผูกกับเอว แล้วช่วยกันดึง ลาก เด็กคนที่นั่งรถเข็น ไปด้วยกัน แม้ว่าจะไม่มีการแข่งขันอาไร แต่ทั้งสนามก็เต็มไปด้วยรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ

สมองและหัวใจ : สมองของเราสอนให้เราใช้ชีวิตในสังคมยังไง สอนให้เราหาเงิน ทำสิ่งต่างๆให้ดีที่สุด สอนเราให้ติดต่อสื่อสาร ใจของเรามอบความรู้สึกโศกเศร้า ดีใจ ให้เรารับรู้สิ่งรอบด้าน รับรู้ความรู้สึกคนอื่น .... แต่ไม่ใช่เพื่อตัดรอน... มีคนมากมายพยายามฝึกฝน ทำให้สมองตัวเองโตขึ้น ฉลาดกว่าคนอื่น แต่กลับกันหัวใจของพวกเขากลับลีบเล็ก ห่อเหี่ยว แม้พวกเขาจะไม่ได้สติปัญญาด้อย ปัญญาอ่อน แต่นานๆไปหัวใจของพวกเขากลายเป็น “ด้อย เสื่อม ” กลายเป็นคนหัวใจตายด้าน
แต่พวกเราคงไม่สามารถมีหัวใจที่เต็มอิ่มอย่างเด็ก ดาวน์ เหล่านี้ได้ เราจึงควรทำความดี ทำเรื่องดีๆ เพื่อให้หัวใจของเราโตขึ้น ใหญ่ขึ้น ไม่ให้กลายเป็นคนไร้ใจ !

ไม่นานนี้ ผมรุ้จักกับคนจำนวนหนี่ง จิตใจของพวกเขาช่างยิ่งใหญ่นัก พวกเขาได้เสียสละ เพื่อสังคมและคนที่ต้องการความช่วยเหลือมากมาย .... พวกเขาก็คือเหล่าสมาชิกบ้านเหอยุ่นตง ! ผมภูมิใจในตัวพวกคุณมากครับ !

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 24/4/2011, 4:36 pm

ผมโดนมนุษย์ดาวข้าวโพดลักพาตัวไปอ่ะ

http://blog.sina.com.cn/u/473843a601000anq

2-3 วันก่อน ผมไปเจอพบปะแฟนๆ ที่เจิ่งโจว มีแฟนคลับมารับที่สนามบินร้องเพลง 好像对你说 เสียงดัง ช่างอบอุ่นเหลือเกิน และตอนร้องเพลงในงานก็ตะโกนร้องกัน ตงซีหนันเป่ยจง จุยอ้ายเหอยุ่นตง 东西南北中 最爱河润东 เหนือใต้กลางออกตก รักเหอยุ่นตงที่สุด ยิ่งทำให้ผมลืมเจิ่งโจวไม่ลง แล้วก็ยังมีเรื่องที่ทำให้ผมลืมเมืองนี้ไม่ได้จิงๆ เรื่องมนุษย์ดาวข้าวโพด

เริ่มจาก ตอนที่ผมอยู่บนเวที ก็มีผื่นปูดขึ้น ตอนแรกก็ไม่ใหญ่ แต่ผมซึ่งเป็นคนเลือดกรุ๊ปโอ ที่แพ้แมลงอยู่แล้ว จาก 5 เม็ด เป็น 10 , 20 แล้วก็เต็มไปหมด เลือดของคนเจิ่งโจวคงชินกับยุงที่นี่ หรือว่า เลือดผมคงถูกปากมัน เพราะผ่านมื้ออาหารนั้น(ของยุง) ผมมีตุ่มขึ้นเต็มตัวหลายร้อยเม็ด กลายเป็นมนุษย์ข้าวโพดไปเลย

บรรยายรูปแรก
ผมขอบอก พ่อแม่พี่น้องยุงที่เจิ่งโจวน่ะ ว่ามันเกินไปแล้ว ผมโดนกัดไม่กี่ที แต่ผมถึงกับไข้ขึ้น ครั้นเนื้อครั้นตัว มีน้ำมูก (อาการภูมิแพ้เฮียกำเริบด้วยอ่ะ) ผมเลยต้องไปหาหมอ ก่อนที่จะกลายเป็น "ปีเตอร์มนุษย์ดาวข้าวโพดไป"
หมอบอกว่าต้องรีบถอดกางเกงแล้วฉีดยา โอย ไม่ได้ ไม่ได้เด็ดขาด ให้ผมถอดกางเกงง่ายๆได้ไง ก้นผมจะให้คนอื่นเห็นง่ายๆได้ไง (ยังมีแก่ใจเล่นมุกน่ะ) หลังจากต่อรองกันช่วงหนึ่ง เลยต้องเปลี่ยนมาให้ยาทางสายแทน

บรรยายรูป 2
สู้กับมนุษย์ดาวข้าวโพดจนเหนื่อย หลับก่อนน่ะ
หลังจากนั้น ครึ่งชม. แม้ว่าไข้จะยังสูง และหัวยังมึนๆ แต่มนุษย์ดาวข้าวโพดก็ไปแล้ว ตุ่มหายไป ร่างกายของผมกลับคืนมาดังเดิม

มาเจิ่งโจวครั้งนี้ลืมไม่ลงจิงๆ แม้จะโดนมนุษย์ดาวข้าวโพดลักพาตัว 2-3 ชม. แต่สำหรับผมที่มาเจิ่งโจวครั้งแรกนี้ก็ยังมีความสุข เพราะการต้อนรับที่อบอุ่นชองแฟนๆ ทั้งหลายทำให้ผมสุข จนความลำบากจากการเป็นมนุษย์ข้าวโ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 25/4/2011, 3:13 pm

ตอนแรกก็มนุษย์ดาวข้าวโพดคืออะไร อ๋อ โดนยุงที่นั่นกัดนั่นเองที่รักแพ้ยุงเจิ่งโจว 555
อายุ 76 ตาแก่ที่น่าสงสารว่ายน้ำในทะเลคนเดียว โชคร้ายโดนนกมาคาบวิกไปอีก กรรมจริงๆ !!! 555555
ขำก๊ากกก ที่รักเล่นมุข555+

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  Admin 25/4/2011, 3:41 pm

อิอิ ชอบ ผู้ชายแบบที่รัก หล่อ อารมณดี มีขำๆๆอะ5555555555555จุ๊บๆๆๆ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  woainimen 26/4/2011, 8:51 am

ภูมิแพ้เหมือนกันเลยแฮะ แพ้ยุงก็เหมือนกันอีก 5555 สงสัยดวงสมพงษ์กะเรา

woainimen

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 26/4/2011, 12:12 pm

Admin พิมพ์ว่า:อิอิ ชอบ ผู้ชายแบบที่รัก หล่อ อารมณดี มีขำๆๆอะ5555555555555จุ๊บๆๆๆ
ใช่..นอกจากหน้าตาดีแล้วยังมีมุขขำขันตลกๆอีก อารมณ์ดีจัง แถมมีน้ำใจเป็นลูกกตัญญูแบบนี้เราชอบ Razz
เราก็ภูมิแพ้เหมือนกันกับที่รักด้วยอะ แต่แพ้อากาศเปลี่ยน

xiaolin

ขึ้นไปข้างบน

:: TO TALK