Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[สำรวจความเห็น]หากว่ามีจัดปีเตอร์แฟนมีทติ้งในไทยนี่อะ

nuiinuii
woainimen
Chonny
สายลม
meaning_me
lek2512
-AuM-
ptlove
iNuts
Admin
14 posters

:: TO TALK

หน้า 2 จาก 11 Previous  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  Next

Go down

[สำรวจความเห็น]หากว่ามีจัดปีเตอร์แฟนมีทติ้งในไทยนี่อะ - Page 2 Empty Re: [สำรวจความเห็น]หากว่ามีจัดปีเตอร์แฟนมีทติ้งในไทยนี่อะ

ตั้งหัวข้อ  ptlove 9/2/2011, 11:40 am

แต่จากที่สังเกตที่ส่วนใหญ่พวกเกาหลีเขามามีทมันมีทกันที่ไหนบ้างอะ ในฮอล์อะไร พารากอนปะ เหมือนเคยได้ยิน อยู่

แล้วว่างานพวกนี้ เขาต้องใช้เวลากันกี่เดือนเพื่อจะจัดได้นิ ต้องเป้นปี ๆๆ เลยไหมอะ

ptlove

ขึ้นไปข้างบน Go down

[สำรวจความเห็น]หากว่ามีจัดปีเตอร์แฟนมีทติ้งในไทยนี่อะ - Page 2 Empty Re: [สำรวจความเห็น]หากว่ามีจัดปีเตอร์แฟนมีทติ้งในไทยนี่อะ

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 11:48 am

ptlove พิมพ์ว่า:แต่จากที่สังเกตที่ส่วนใหญ่พวกเกาหลีเขามามีทมันมีทกันที่ไหนบ้างอะ ในฮอล์อะไร พารากอนปะ เหมือนเคยได้ยิน อยู่

แล้วว่างานพวกนี้ เขาต้องใช้เวลากันกี่เดือนเพื่อจะจัดได้นิ ต้องเป้นปี ๆๆ เลยไหมอะ

อย่างที่บอกน่ะนะ ต้องไปเช็คเวลาของปีเตอร์มาก่อนเป็นอย่างน้อย และต้องรู้ค่าใช้จ่ายมาด้วยเลยว่าเท่าไหร่อย่างไร
และถ้าจะให้ดี ถ้ารู้ว่าปีเตอร์จะมีโอกาสมาไทยอีกหรือไม่ หรืออย่างไร ก็จะได้วางแผนได้ว่าจะจัดช่วงเดียวกับที่เขาเดินทางมาได้หรือไม่ เพื่อประหยัดค่าใช้จ่าย (เรียกว่า พ่วงงาน)

รายละเอียดการว่าจ้าง การวางเงินมัดจำ ฯลฯ

จำนวนคนคราว ๆ ที่ประมาณไว้ โดยเปรียบเทียบกับสถานที่อาจจะว่างไว้ที่ 3 ระดับ เช่น 1-100 ที่พารากอน 101-200 ที่โรงละครฯ ฯลฯ

ถ้าได้รายละเอียดเกี่ยวกับปีเตอร์มาก่อนจะดีมากมายหลายกองทัพ Surprised
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  ptlove 9/2/2011, 12:08 pm

ถามแฟนๆปีเตอร์อย่างเราๆๆๆ ย่อมแน่อยากให้มีงานมีทเกิดขึ้นแน่ๆละ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยเหมือนกันนะเนี่ย

pale pale

ptlove

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 1:20 pm

ptlove พิมพ์ว่า:ถามแฟนๆปีเตอร์อย่างเราๆๆๆ ย่อมแน่อยากให้มีงานมีทเกิดขึ้นแน่ๆละ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยเหมือนกันนะเนี่ย

pale pale

อันนี้หละจริงแท้แน่นอนค่ะ Razz
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  Admin 9/2/2011, 1:42 pm

อันนี้เราไม่รู้นะ ว่าค่าตัวในการจ้างปีเตอร์งานลักษณะมีทติ้งแบบนี้เท่าไร เกิน 5 ล้านไหมอะ 5555555 อย่างงานมีทที่ญี่ปุ่น มี2วัน 1 งานคอน 9000 เยน เป็นเงินไทยเท่าไร 2 งานมีทอีก 9000 เยน คือ 2 วันที่ญี่ปุ่น ได้รายหัวจากแม่ๆๆ อะ เหยียบ 20000 เยน นะ แต่ แม่ๆ ญี่ปุ่นเขาเงินเหลือใช้

แต่พวกเรา ขอราคาย่อมเยาว์ก็ดีนะ 55555555

ช่วงนี้ที่เราได้ข่าวนะ ปีเตอร์รับงานหนังไว้4เรื่องแล้วด้วยอะ เราคาดว่า บางทีคิวปีเตอร์อาจะยาวไปถึงช่วงสิ้นปีเลยเป็นได้อะ

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ตั้งหัวข้อ  woainimen 9/2/2011, 2:01 pm

ถ้ามีตติ้งเกิดขึ้นได้จริงนะ เท่าไรก็เท่ากัน ไงๆๆ ก็ไม่พลาดนะ แต่เห็นราคาแล้วแอบตกใจนิดหน่อย Shocked Shocked สมมติถ้าได้สปอนเซอร์ หรือพ่วงไรซักอย่างแล้วให้มันถูกกว่านี้หน่อยก็จะดีมาก แต่ถ้าที่สุดแล้วได้เท่าไรก็จะไปอ่ะ ตอนนี้ก็เก็บตังค์รอไปก่อน กระเป๋าแห้งแน่เลยอ่ะ 555+ เพื่อปีเตอร์สุดเลิฟ ยังไงก็ยอม ฮ่า Very Happy Laughing

แล้วขั้นตอนการจัดการมันต้องทำไงเหรอ ยุ่งยากมากมั้ย ติดต่อปีเตอร์ยังไงอ่ะ เราไม่เคยเป็นแฟนคลับใครมาก่อนนะเนี่ย ไม่รู้เรื่องเลย เดี๋ยวจะคอยตามข่าวนะเพื่อนๆๆ

woainimen

ตั้งหัวข้อ  meaning_me 9/2/2011, 2:04 pm

เราว่าจัดที่ที่เหมาะสมไม่ต้องหรูมาก
ไม่ต้องแพงเกินไปดีมั้ยคะ
จะได้ไปกันได้เยอะๆอ่ะคะ

meaning_me

ตั้งหัวข้อ  woainimen 9/2/2011, 2:16 pm

อีกอย่าง ควรจะตามหาแฟนคลับปีเตอร์ที่ยังหลบอยู่ ไม่เปิดเผยตัวตน ให้เค้ารู้เรื่องด้วย จะได้เพิ่มปริมาณคนดีมะ เผื่อจะได้ราคาย่อมเยาลงหน่อย แล้วถ้ามีคนเยอะๆๆปีเตอร์จะได้ดีใจไง แต่จะประชาสัมพันธ์ยังไงดีน้าาาาาาา คิดดดดดดดๆๆ flower

woainimen

ตั้งหัวข้อ  meaning_me 9/2/2011, 2:32 pm

woainimen พิมพ์ว่า:อีกอย่าง ควรจะตามหาแฟนคลับปีเตอร์ที่ยังหลบอยู่ ไม่เปิดเผยตัวตน ให้เค้ารู้เรื่องด้วย จะได้เพิ่มปริมาณคนดีมะ เผื่อจะได้ราคาย่อมเยาลงหน่อย แล้วถ้ามีคนเยอะๆๆปีเตอร์จะได้ดีใจไง แต่จะประชาสัมพันธ์ยังไงดีน้าาาาาาา คิดดดดดดดๆๆ flower

เห็นด้วยค่ะ

meaning_me

ตั้งหัวข้อ  Admin 9/2/2011, 2:37 pm

เราก็เข้าใจนะ ถ้าหาก ทางฝั่งบริษัทปีเตอร์เองเรียกค่าตัวมาแพง ทางฝั่งเรานี้ก็คงต้องบัตรแพงตามค่าตัวไปด้วย นะ อันนี้ก้เข้าใจนะ

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 2:44 pm

woainimen พิมพ์ว่า:ถ้ามีตติ้งเกิดขึ้นได้จริงนะ เท่าไรก็เท่ากัน ไงๆๆ ก็ไม่พลาดนะ แต่เห็นราคาแล้วแอบตกใจนิดหน่อย Shocked Shocked สมมติถ้าได้สปอนเซอร์ หรือพ่วงไรซักอย่างแล้วให้มันถูกกว่านี้หน่อยก็จะดีมาก แต่ถ้าที่สุดแล้วได้เท่าไรก็จะไปอ่ะ ตอนนี้ก็เก็บตังค์รอไปก่อน กระเป๋าแห้งแน่เลยอ่ะ 555+ เพื่อปีเตอร์สุดเลิฟ ยังไงก็ยอม ฮ่า Very Happy Laughing

แล้วขั้นตอนการจัดการมันต้องทำไงเหรอ ยุ่งยากมากมั้ย ติดต่อปีเตอร์ยังไงอ่ะ เราไม่เคยเป็นแฟนคลับใครมาก่อนนะเนี่ย ไม่รู้เรื่องเลย เดี๋ยวจะคอยตามข่าวนะเพื่อนๆๆ

เอาคราว ๆ นะ

1. ต้องคิดก่อนว่าจะให้เขามาทำอะไร (วัตถุประสงค์) ระยะเวลาแค่ไหน (ชม./นาที) จำนวนคนที่คาดว่าจะมาเข้าร่วม (คร่าว ๆ)
2. สอบถามไปยังต้นสังกัดถึงค่าใช้จ่าย และฯลฯ ที่ต้องจ่ายถ้ามาทำอะไรตามข้อ 1 รวมถึงวันเวลาที่สะดวก
3. ตกลงคราว ๆ ด้วยวาจา ถึงข้อกำหนด และข้อจำกัดต่าง ๆ
4. ติดต่อสถานที่จัดงาน
5. ติดต่อสปอร์นเซอร์ พร้อมเสนอรายละเอียด
6. แจ้งกิจกรรมที่สปอร์นเซอร์ต้องการให้ปีเตอร์ทำด้วยกับผู้จัดการ หรือผู้รับงานเพื่อดูว่าต้องคิดเงินเิพิ่มหรือไม่อย่างไร
7. ถ้า OK ตกลงกันได้ ก็จะนัดทำสัญญา ชำระเงินมัดจำ แจ้ิงรายละเอียดงานอย่างเป็นทางการ (ไม่รู้ว่าต้องที่ไต้หวันหรือเปล่า)
8. จองสถานที่จัดงาน จ่ายเงินมัดจำ
9. สอบเช็คและคาดการณ์ค่าใช้จ่าย เพื่อคำนวณหาต้นทุนในการจัดงาน
10. ได้สปอร์นเซอร์ สถานที่ ปีเตอร์ และรายละัเอียดงานต่าง ๆ แล้ว ทำรายละเอียดการจัดงาน เพื่อทำโปสเตอร์ และตั๋ว
11. ประชาสัมพันธ์และติดตามตัวแฟนคลับ และสร้างกระแส
12. โปรโมทเป็นระยะ และอาจจะผลิตของพรีเมียมจำหน่าย (ส่วนหนึ่งเพื่อสร้างกระแสด้วย)
13. ทำบัญชี
14. จัดงาน / ลงทะเบียน / เก็บข้อมูลแฟนคลับ ฯลฯ
15. หลังงานเสร็จออกหนังสือขอบคุณบรรดาสปอร์นเซอร์ แฟนคลับต่าง ๆ
16. เสียภาษี

อันนี้คราว ๆ นะ ลำดับอาจเปลียนแปลงได้ตามสถานการณ์ อิอิอิ
Razz

อ้อบางทีเราต้องบอกสถานที่จัดงานกับรูปแบบการจัดงานกับเขาก่อน เพราะดาราดัง ๆ เขาจะไม่รับงานที่ไม่เหมาะสมน่ะ ดังนั้นต้องเหมาะสมทั้งสถานที่และรูปแบบด้วยหละ Very Happy
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  woonsenz 9/2/2011, 2:47 pm

สำหรับพี่ใหญ่ ขอเเค่ได้อยู่ใกล้ เห็นหน้า จะเท่าไหร่ไม่สำคัญเเล้วว

ยิ่งถ้ามีน้องๆมาด้วยนะ จะเป็นอะไรที่คุ้มมากๆๆ

มาสี่ไปเลยดีไหม พี่ใหญ่ หยางฮั่น เอเค ฮ่าๆๆๆ

woonsenz

ตั้งหัวข้อ  Admin 9/2/2011, 2:48 pm

หยัง กับ ปอ เรื่องตามหาแฟนๆที่ไม่เปิดเผยตัว เราทำมาตลอด7ปีนะ 55555 ไปแทบทุกเว็บ แต่ คิดว่าเขาอ่านกันอย่างเดียวนี่ดิ

นี่ยังดีนะ ที่ยังมีพวกเราเข้าคุยได้เห็นตัวจริงๆกันเนี่ย ไม่งั้นเราอยากร้องไห้ซะมัด 55555555 เรารู้คนที่ชอบมีอีก อยุ่แล้ว แต่ไม่รู้ทำให้ดีให้เขาโผล่ตัวนี่ดิ 555 เราถึงฝากพวกเราๆนี่ดิแหละ มีเพื่อนรอบข้างที่ชอบปีเตอร์ยังไงก็ชวนๆกันมานะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  meaning_me 9/2/2011, 2:52 pm

Admin พิมพ์ว่า:หยัง กับ ปอ เรื่องตามหาแฟนๆที่ไม่เปิดเผยตัว เราทำมาตลอด7ปีนะ 55555 ไปแทบทุกเว็บ แต่ คิดว่าเขาอ่านกันอย่างเดียวนี่ดิ

นี่ยังดีนะ ที่ยังมีพวกเราเข้าคุยได้เห็นตัวจริงๆกันเนี่ย ไม่งั้นเราอยากร้องไห้ซะมัด 55555555 เรารู้คนที่ชอบมีอีก อยุ่แล้ว แต่ไม่รู้ทำให้ดีให้เขาโผล่ตัวนี่ดิ 555 เราถึงฝากพวกเราๆนี่ดิแหละ มีเพื่อนรอบข้างที่ชอบปีเตอร์ยังไงก็ชวนๆกันมานะ

ยินดีค่ะ ที่ได้มาพูดคุย
จริงๆ เพิ่งรู้จักปีเตอร์ในเรื่องม่านประเพณีอ่ะค่ะ
ตอนแรกที่เห็นยังไม่ชอบเลย คิดว่าทำไมพระเอกไม่หล่อเลย
ดูไปดูมาน่ารักมีสเน่ห์ดี ยิ่งรู้ว่าร้องเพลงเพราะด้วยยิ่งปลื้มใหญ่
เลยติดตามหาผลงานย้อนหลังมาดูมาฟัง ชอบมากเลย

meaning_me

ตั้งหัวข้อ  woainimen 9/2/2011, 2:53 pm

สายลม พิมพ์ว่า:
woainimen พิมพ์ว่า:ถ้ามีตติ้งเกิดขึ้นได้จริงนะ เท่าไรก็เท่ากัน ไงๆๆ ก็ไม่พลาดนะ แต่เห็นราคาแล้วแอบตกใจนิดหน่อย Shocked Shocked สมมติถ้าได้สปอนเซอร์ หรือพ่วงไรซักอย่างแล้วให้มันถูกกว่านี้หน่อยก็จะดีมาก แต่ถ้าที่สุดแล้วได้เท่าไรก็จะไปอ่ะ ตอนนี้ก็เก็บตังค์รอไปก่อน กระเป๋าแห้งแน่เลยอ่ะ 555+ เพื่อปีเตอร์สุดเลิฟ ยังไงก็ยอม ฮ่า Very Happy Laughing

เอาคราว ๆ นะ

1. ต้องคิดก่อนว่าจะให้เขามาทำอะไร (วัตถุประสงค์) ระยะเวลาแค่ไหน (ชม./นาที) จำนวนคนที่คาดว่าจะมาเข้าร่วม (คร่าว ๆ)
2. สอบถามไปยังต้นสังกัดถึงค่าใช้จ่าย และฯลฯ ที่ต้องจ่ายถ้ามาทำอะไรตามข้อ 1 รวมถึงวันเวลาที่สะดวก
3. ตกลงคราว ๆ ด้วยวาจา ถึงข้อกำหนด และข้อจำกัดต่าง ๆ
4. ติดต่อสถานที่จัดงาน
5. ติดต่อสปอร์นเซอร์ พร้อมเสนอรายละเอียด
6. แจ้งกิจกรรมที่สปอร์นเซอร์ต้องการให้ปีเตอร์ทำด้วยกับผู้จัดการ หรือผู้รับงานเพื่อดูว่าต้องคิดเงินเิพิ่มหรือไม่อย่างไร
7. ถ้า OK ตกลงกันได้ ก็จะนัดทำสัญญา ชำระเงินมัดจำ แจ้ิงรายละเอียดงานอย่างเป็นทางการ (ไม่รู้ว่าต้องที่ไต้หวันหรือเปล่า)
8. จองสถานที่จัดงาน จ่ายเงินมัดจำ
9. สอบเช็คและคาดการณ์ค่าใช้จ่าย เพื่อคำนวณหาต้นทุนในการจัดงาน
10. ได้สปอร์นเซอร์ สถานที่ ปีเตอร์ และรายละัเอียดงานต่าง ๆ แล้ว ทำรายละเอียดการจัดงาน เพื่อทำโปสเตอร์ และตั๋ว
11. ประชาสัมพันธ์และติดตามตัวแฟนคลับ และสร้างกระแส
12. โปรโมทเป็นระยะ และอาจจะผลิตของพรีเมียมจำหน่าย (ส่วนหนึ่งเพื่อสร้างกระแสด้วย)
13. ทำบัญชี
14. จัดงาน / ลงทะเบียน / เก็บข้อมูลแฟนคลับ ฯลฯ
15. หลังงานเสร็จออกหนังสือขอบคุณบรรดาสปอร์นเซอร์ แฟนคลับต่าง ๆ
16. เสียภาษี

อันนี้คราว ๆ นะ ลำดับอาจเปลียนแปลงได้ตามสถานการณ์ อิอิอิ
Razz

อ้อบางทีเราต้องบอกสถานที่จัดงานกับรูปแบบการจัดงานกับเขาก่อน เพราะดาราดัง ๆ เขาจะไม่รับงานที่ไม่เหมาะสมน่ะ ดังนั้นต้องเหมาะสมทั้งสถานที่และรูปแบบด้วยหละ Very Happy

โหย หลายขั้นตอนแฮะ ต้องบินไปถึงไต้หวันรึเป่าเนี่ย น่าจะเหนื่อยเอาการอยู่มากทีเดียว

woainimen

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 2:56 pm

เราก็เพิ่งรู้จักปีเตอร์จากม่านประเพณีเหมือนกัน

อย่าโกรธนะ ดูแรก พระเอกคนนี้ทำไมไม่หล่อเลย หน้าก็ยาว ตาก็ตี่ จมูกก็ใหญ่ แถมปากหนาอีก 555+

ดูไปดูไป เอออน่ารักเหมือนกันแฮะ ชอบรอยยิ้มที่สุด ดูจริงใจดี ตาก็ยิ้มได้ Razz
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 2:57 pm

woainimen - หลายขั้นตอนค่ะ และเหนื่อยแน่นอน แถมยังต้องมีทุนรอนด้วยค่ะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทำไม่ได้นะค่ะ สามารถทำได้ค่ะ แต่ถ้าทุนหนา ๆ หน่อยก็จ้างเอเจนท์ซี่ทำให้ได้เหมือนกันค่ะ Very Happy
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  Admin 9/2/2011, 2:58 pm

ที่แท้ สายลม เป็นผู้เชี่ยวชาญมากๆๆเลยอะ งั้น ควรคุยกับ ผู้นำเสนอตัวจริงๆๆเลยละ จะได้เข้าใจตรงกัน55555 แน็ตตี้ เข้าบอร์ดได้ไหมเนี่ย 555555555555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  woainimen 9/2/2011, 2:59 pm

meaning_me พิมพ์ว่า:
Admin พิมพ์ว่า:หยัง กับ ปอ เรื่องตามหาแฟนๆที่ไม่เปิดเผยตัว เราทำมาตลอด7ปีนะ 55555 ไปแทบทุกเว็บ แต่ คิดว่าเขาอ่านกันอย่างเดียวนี่ดิ

ยินดีค่ะ ที่ได้มาพูดคุย
จริงๆ เพิ่งรู้จักปีเตอร์ในเรื่องม่านประเพณีอ่ะค่ะ
ตอนแรกที่เห็นยังไม่ชอบเลย คิดว่าทำไมพระเอกไม่หล่อเลย
ดูไปดูมาน่ารักมีสเน่ห์ดี ยิ่งรู้ว่าร้องเพลงเพราะด้วยยิ่งปลื้มใหญ่
เลยติดตามหาผลงานย้อนหลังมาดูมาฟัง ชอบมากเลย

ช่ายๆๆ ดีใจไอ้เจอเพื่อคอเดียวกัน เรากะน้องติดใจปีเตอร์ตั้งแต่เรื่องพี่อวิ๋นจอมเก๊กแล้ว แต่ตอนนั้นเรียนอยู่ไม่ได้ตามต่ออ่ะ เพิ่งจะมาจริงจังก็ตอนซานป๋อจอมโก๊ะเนี่ยแหละ ถูกใจใช่เลย แล้วก็มาตามเว็บข้าวโพด พันทิป แล้วก็อันนี้แหละ ดีใจที่รู้จักกันนะจ๊ะ แม้จะไม่เคยเห็นหน้าก็ตามที แต่ถ้ามีมิตติ้งละก้อ คราวนี้ได้เจอหน้ากันแน่ๆๆเลยล่ะ

woainimen

ตั้งหัวข้อ  woainimen 9/2/2011, 3:02 pm

สายลม พิมพ์ว่า:เราก็เพิ่งรู้จักปีเตอร์จากม่านประเพณีเหมือนกัน

อย่าโกรธนะ ดูแรก พระเอกคนนี้ทำไมไม่หล่อเลย หน้าก็ยาว ตาก็ตี่ จมูกก็ใหญ่ แถมปากหนาอีก 555+

ดูไปดูไป เอออน่ารักเหมือนกันแฮะ ชอบรอยยิ้มที่สุด ดูจริงใจดี ตาก็ยิ้มได้ Razz

จริงๆๆอย่างที่สายลมว่า ปีเตอร์เนี่ยเรอะจะว่าไปไม่เห็นจะหล่อเลย พี่เคนยังน่ารักกว่าอีกอ่ะ แต่พอดูไปดูมา เอ๊ะ ก็น่ารักดีนิ หล่อแบบแปลกๆๆ บางภาพก็หล่อ บางภาพก็ไม่หล่อ แต่เป็นเอาว่าเรากลับชอบซะงั้น 555+ ดารา 2 คนที่เราติดตามไม่ขาดสายคือ พี่เคน แล้วก็ปีเตอร์เนี่ยแหละ สุดเลิฟที่สุดเลย

woainimen

ตั้งหัวข้อ  Admin 9/2/2011, 3:06 pm

55555555 เราว่าถ้าทั้งตระกูลหยางทั้งม่านประเพณี ฉายเวลาคนดู แฟนๆๆ ปีเตอร์คงปรากฏตัวให้เห็นชัดแจ่มกว่านี้เนอะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 3:07 pm

Admin พิมพ์ว่า:เราก็เข้าใจนะ ถ้าหาก ทางฝั่งบริษัทปีเตอร์เองเรียกค่าตัวมาแพง ทางฝั่งเรานี้ก็คงต้องบัตรแพงตามค่าตัวไปด้วย นะ อันนี้ก้เข้าใจนะ

นี่หละค่ะที่ทำให้เราต้องหาสปอร์นเซอร์ และดูตารางงานของปีเตอร์ว่าจะมีรายการมาไทยอีกหรือไม่ หรือมีประเทศข้างเคียง เพราะมีส่วนทำให้ค่าตัวลดลง Very Happy
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 3:12 pm

กรี๊ดดดดดดดด ตายแล๊นนนน ไม่ต้องมากันหมดก็ได้ แต่ช่วยหนีบเอาน้องเจ็ด ชีหลาง มาก็พอแล๊นนนนน Razz
มาหมดหลายตังค์ แฮะ ๆ

[สำรวจความเห็น]หากว่ามีจัดปีเตอร์แฟนมีทติ้งในไทยนี่อะ - Page 2 El051210
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  woainimen 9/2/2011, 3:13 pm

Admin พิมพ์ว่า:55555555 เราว่าถ้าทั้งตระกูลหยางทั้งม่านประเพณี ฉายเวลาคนดู แฟนๆๆ ปีเตอร์คงปรากฏตัวให้เห็นชัดแจ่มกว่านี้เนอะ

จริงๆๆ เป็นเหตุนี้แหละ แฟนๆปีเตอร์เลยยังอยู่ในกลีบเมฆอยู่ ไม่น่าเล้ยช่อง3 ยามไทม์เนี่ย เฮ้อ Crying or Very sad Sad

woainimen

ตั้งหัวข้อ  สายลม 9/2/2011, 3:17 pm

woainimen พิมพ์ว่า:
Admin พิมพ์ว่า:55555555 เราว่าถ้าทั้งตระกูลหยางทั้งม่านประเพณี ฉายเวลาคนดู แฟนๆๆ ปีเตอร์คงปรากฏตัวให้เห็นชัดแจ่มกว่านี้เนอะ

จริงๆๆ เป็นเหตุนี้แหละ แฟนๆปีเตอร์เลยยังอยู่ในกลีบเมฆอยู่ ไม่น่าเล้ยช่อง3 ยามไทม์เนี่ย เฮ้อ Crying or Very sad Sad

จริง ๆ ทำเวปให้ติดนั้นไม่ยาก แต่ก็มีอีกหลายปัจจัยนะ อันดับแรกเลยต้องมีข้อมูลอัพเดทสม่ำเสมอ มีกิจกรรมให้ร่วมทำบ่อย ๆ มีการจัดมิตติงค์ (ถึงแม้นจะไม่มีปีเตอร์ก็ตาม) ทำเวปให้หน้าสนใจ แล้วเพรสเซอร์ให้พวกสถานีโทรทัศน์ต่าง ๆ นำหนังของปีเตอร์มาฉายอย่างสม่ำเสมอ พอรวมตัวกันได้แล้ว อำนาจต่อรองก็สูงไปเอง

ข้อมูลที่อัพเดทนี่อาจจะมีทั้งข้อมูลส่วนตัว ตารางงาน งานปัจจุบันที่ทำอยู่ ผลงานที่มีอยู่ อาจจะเอาจากยูทูปมาลงก็ได้ แล้วจัดกิจกรรมสม่ำเสมอ และขยันแปะลิงค์ซักหน่อย เราว่าน่าจะพอรวบรวมตัวแฟน ๆ ได้มากอยู่นะ Very Happy
สายลม
สายลม

หน้า 2 จาก 11 Previous  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  Next

ขึ้นไปข้างบน

:: TO TALK