Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำเพื่อนๆๆ

yoyojung
xiaolin
linly
สายลม
woainimen
iNuts
jasino
Admin
love-dong
kapook
ptlove
15 posters

:: TO TALK

หน้า 2 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Go down

แนะนำเพื่อนๆๆ - Page 2 Empty Re: แนะนำเพื่อนๆๆ

ตั้งหัวข้อ  สายลม 17/2/2011, 9:42 pm

ยินดีที่ได้รู้จักจ๊ะ Razz
สายลม
สายลม

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำเพื่อนๆๆ - Page 2 Empty Re: แนะนำเพื่อนๆๆ

ตั้งหัวข้อ  iNuts 18/2/2011, 1:57 am

Very Happy Very Happy ยินดีต้อนรับสู้บ้าน หนุ่มกล้ามโต ^^

iNuts

ตั้งหัวข้อ  yoyojung 18/2/2011, 11:53 am

555555!!!! ไม่ได้เข้ามานานเหมือนบ้านอยู่หลังเขาว่า เขาทำอะไรกันบ้าง 555!! น่าจะรู้จักเราแล้วมั้ง แล้วถ้ายังไงหลังสอบเสดจะเข้ามาบ่อยกว่าเดิม 5555555!!!
yoyojung
yoyojung

ตั้งหัวข้อ  Admin 18/2/2011, 3:07 pm

หน้า 1 เราลงยูสแต่ละคนกับชื่อเล่น ไว้หมดละ ดูกันได้ใครชื่อไรกันบ้างนะเพื่อนๆๆ

เพื่อนๆที่ผ่านมาเข้ามาอ่านอยากแนะนำชื่อกันหน่อยก็เชิญเลยนะ

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 18/2/2011, 4:31 pm

หวัดดีค่ะ ทักทายติ้ก อุ้ม นัต สายลมและทุกๆคนด้วยนะคะ

Admin พิมพ์ว่า:ดีจ๊ะ หลิน (xiaolin) ม่านประเพณีเค้าน่าเอามารีแทนเบาปุ้นจิ้นเนอะ อยากให้ม่านประเพณีได้ฉายเวลาๆคนดูจังเลยอะจ๊ะ
นั่นสินะ เดี๋ยวนี้ช่อง3ไม่เอาใจแฟนละครจีนเหมือนเมื่อก่อนเพราะกระแสแดนกิมจิกำลังรุ่งพวกเราเองต้องทำใจอย่างเดียว
เมื่อก่อนเอฟ4น่ะดังจริงๆตั้งแต่ช่อง3เอามาฉายตอนนั้นกลายเป็นว่าหนังไต้หวันหนังจีนไปอยู่เวลาห้าทุ่มเที่ยงคืนช่วงเอเชี่ยนฮิตซีรี่ส์ฮอตจนมาช่วงนี้เริ่มตี2ตี3 เวลาดึกขนาดนี้ใครจะมีปัญญาดูละนอกจากคนที่ไม่มีงานทำนอนดึกได้จริงไหม หนังที่มีเอฟ4เล่นเราไม่มีโอกาสได้ดูเลยเพราะมาดึกก็นอนดึกไม่ไหวเหมือนกัน
แล้วเปาปุ้นจิ้นก็เคยฉายมานานแล้วอยากฉายซ้ำก็มารีรันตี2บ้างสิ
จริงๆเคยดูปีเตอร์จากเรื่องดวงใจในม่านหิมะแล้วน่ารักดี แต่พอมาเล่นซานป๋อก็น่ารักอีกแล้วอดที่จะรักไม่ได้ อิอิ

เราชอบจนไปสืบประวัติในกูเกิ้ลเห็นปีเตอร์เล่นหนังและละครหลายเรื่องเพลงก็หลายอัลบั้ม ไม่รู้จะตามดูยังไงดี ตามเก็บผลงานไม่ถูกเยอะจริงๆรบกวนขอคำแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  Admin 18/2/2011, 7:57 pm

ทำใจมากๆๆ แต่ช่อง3ก็นะมีแต่เกาๆๆ เบื่อมาก ๆๆ ขอให้กระแสจีนกลับมาเร็วๆซะทีเหอะ จะได้มีโอกาสได้ดูหนังจีนเวลาคนดูซะที555555555555

หลินชอบแนวไหนอะ สากล หรือกำลังภายใน 555คือที่รักเล่นกำลังภายในเยอะไง55555555

ฟงอวิ๋น ดูยังอะ ถ้ายัง ก็ฟงอวิ๋น เราชอบจากเรื่องนี้เลยแหละ555

ขี่พายุดาบเทวดา บู้แหลก มันเครียดๆด้วยละเรื่องนี้

พยัคระห่ำมังกรผยองโลก ตบจูบๆๆๆ ถ้าชอบแนวนี้ต้องไม่พลาดนะ55555

4มือปราบมหากาฬ น่ารักนะเรื่องนี้ด้วย

มังกรผยอง2พยัครเดือด กวนโอ้ยหน่อยๆๆ

ตระกูลหยางดูยังหนอน่าจะดูแล้ว เนอะ

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 20/2/2011, 10:20 am

Admin พิมพ์ว่า:ทำใจมากๆๆ แต่ช่อง3ก็นะมีแต่เกาๆๆ เบื่อมาก ๆๆ ขอให้กระแสจีนกลับมาเร็วๆซะทีเหอะ จะได้มีโอกาสได้ดูหนังจีนเวลาคนดูซะที555555555555

หลินชอบแนวไหนอะ สากล หรือกำลังภายใน 555คือที่รักเล่นกำลังภายในเยอะไง55555555

ฟงอวิ๋น ดูยังอะ ถ้ายัง ก็ฟงอวิ๋น เราชอบจากเรื่องนี้เลยแหละ555

ขี่พายุดาบเทวดา บู้แหลก มันเครียดๆด้วยละเรื่องนี้

พยัคระห่ำมังกรผยองโลก ตบจูบๆๆๆ ถ้าชอบแนวนี้ต้องไม่พลาดนะ55555

4มือปราบมหากาฬ น่ารักนะเรื่องนี้ด้วย

มังกรผยอง2พยัครเดือด กวนโอ้ยหน่อยๆๆ

ตระกูลหยางดูยังหนอน่าจะดูแล้ว เนอะ

เคยเห็นที่พันทิพมีคนมาตั้งกระทู้บ่นกันว่าช่อง3เอาใจแต่เกาหลี เอาแต่เกาหลีโบราณมาฉายคนเบื่อกันหมดแล้วอีกหน่อยเราว่าเดี๋ยวนี้หนังจีนดีๆเริ่มจะหาดูยากแล้วล่ะ ใช่หรือไม่
ขอถามนิดนึงนะจ๊ะ ติ้กนี่คนเดียวกับที่ในพันทิพที่เคยคุยกับเรารึป่าวค่ะ

ที่เคยๆดูผลงานของอาเฮียตงก็มีแต่ฟงอวิ๋น1 ส่วน2ยังไม่ได้ดูเลย ขี่พายุดาบเทวดาดูในyoutub ม่านประเพณี ซันป๋อแสนดีแต่ทึ่ม เราก็ชอบ
ดวงใจในม่านหิมะ ดูแล้วเศร้าไปหน่อยพระเอกตายด้วยมะเร็ง
สายไม่รับดับสยอง2น่ากัวดี

ส่วนตระกูลหยางเคยดูmvในyoutubeแล้ว หยาง4หล่อดีค่ะ กรี้ดดด โหลดเรื่องนี้แล้วยังไม่ว่างดู ตอนนี้กำลังดูซันป๋ออยู่ส่วนเรื่องอื่นๆยังตามหาซื้อหาโหลดไม่ได้ ตอนนี้หาโหลดฮ่องเต้หลี่ซื่อหมิงได้แล้ว ติ้กดูหลี่ซื่อหมิงยังคะ

มังกรผยอง ซื้อทางเนตแล้วแต่ยังไม่ว่างดูเก็บเข้ากรุก่อน โหลดเพลงมาฟังแล้วด้วยเพราะมากๆฟังตั้งหลายเที่ยวไม่เบื่อ
สำหรับเราดูได้หมดแต่ชอบแนวผีๆและกำลังภายในมากกว่าหนังกำลังภายในเราว่าปีเตอร์ไว้ผมเหมือนตระกูลหยางแล้วเท่ห์ น่ารักดี
อยากเห็นปีเตอร์เล่นหนังผีบ้างจัง อยากดู

อยากได้เรื่องพยัคระห่ำมังกรผยองโลก และ4มือปราบมหากาฬ ทำไมเราหาโหลด2เรื่องนี้ไม่ได้เลย ทำไงดี

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  Admin 20/2/2011, 10:48 am

หลิน ใช่ ดาลัด มะละ เราก็ sbjlove นะ 5555555555

เราว่าเรื่องไหนที่หาดหลดดูไม่ได้อาจจะต้องสั่งแผ่นทางเน็ตแล้วแหละนะ

ซื่อหมินดูแล้วจ๊ะ ขัดใจตัวละครซื่อหมินนะ5555555

หนังผีที่รักไม่ค่อยจะได้เล่นเท่าไรอะ55555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  long er 20/2/2011, 9:07 pm

สวัดดีค่ะ เพื่อน เพื่อน พี่ พี่ น้อง น้อง สมาชิกทุกคน หลง เอ่อ ค่ะ เรียกสั้นสั้นว่า หลง ดีกว่า วันนี้สมัครเป็นสมาชิกครั้งแรกในรอบหลายปีที่ผ่านมาเลย แบบว่าบอกตรง ตรง น่ะค่ะ อย่าตำหนิ หรือหาว่าฉลาดน้อยเลย เพราะ หลง เพิ่งรู้จัก ปีเตอร์ โฮ ได้ประมาณ สองอาทิตย์นี่เองค่ะ โง่ไหมค่ะ แบบว่า เคยดูละครที่เค้าเล่น แต่ไม่มีโอกาศดูต่อเนื่อง เลยไม่รู้ว่าเค้าแสดงละครได้ดีมากทีเดียว จนเวลาผ่านมาเนิ่นนาน จนมาเรียนที่จีนก็ยังไม่รู้จักน่ะค่ะ ฮา จริง จริง จนกระทั่ง เมื่อต้นเดือนกุมภานี้ ตั้งใจว่าจะดูสามก๊กเวอร์ชั่นใหม่เสียหน่อย เพราะหลายตอนมาก รู้สึกจะแปดสิบสองตอน ดูไป ดูไป ว้าว ปีเตอร์เล่นดีมาก บทรบแสดงได้สมจริง บทรัก โอ ทำ เอาน้ำตาซึมตอนแรก ตอนหลัง แง่ แง่ เลยค่ะ หลังจากนั้น ก็เลยอยากรู้ว่าเค้าคือใคร ถามเพื่อนที่เป็นคนจีน เลยถึงบางอ้อ ตอนนี้เลยหยุดสามก๊กไว้ก่อน แต่ยังไงต้องเอาให้จบ เพราะชอบค่ะ จากนั้นเอาเรื่อง เอ ภาษาไทยไม่ทราบน่ะค่ะ ที่ต้าเอสเล่นด้วยกันล่าสุด แหม แหม บรรยายเป็นภาษามนุษย์ไม่ถูกเเลย เล่นได้กินใจดี ที่เมืองไทยเข้าหรือยังไม่ทราบ แต่เห็นทางเน็ทมีขายแล้ว โชคดีที่จีนเราสามารถดู ทาง ยูคุ ได้ คิดว่าจะพยามยามดูให้ครบ เยอะมาก ไม่เข้าใจว่าตัวเองไปอยู่ไหนมา แฟนคลับที่ไทยก็มี ไม่รู้เรื่อง ฮา จริง จริง แต่ปกติแล้ว ไม่ใช่คนที่ชอบดารามากมายนัก ต้องเล่นได้สมบทถึงตรึงใจไงค่ะ เค้าพูดจีนสำเนียงน่ารักดีด้วย แต่ถ้าสำเนียงไต้หวัน บอกตามตรง ว่าฟังรู้เรื่องบ้างไม่รู้บ้าง พอเดาออกบ้าง แต่ปกติ จะมีตัวอักษรจีนกำกับด้านล่างก็พอจะคลำกันไป ไต้หวันนี่ ทั้งเขียนและพูด ไม่เหมือนจีนกลางสักเท่าไหร่น่ะค่ะ เฮ้อ สู้ต่อไปค่ะ ว้า ตอนนี้ที่นี่ สี่ทุ่ม แล้วค่ะ ขอ ไปอาบน้ำก่อน เพราะไม่ได้อาบมาหลายวันแล้ว หิมะตกมาแล้วต้องรีบอาบแข่งกันหนาวค่ะ แต่ก็ไม่ถึงกับหนาวเท่าไหร่ ที่เมืองไทยคงแค่สามทุ่ม จ่าย เจี่ยน ค่ะ

long er

ตั้งหัวข้อ  Admin 20/2/2011, 9:24 pm

ดีจ๊ะ หลง อยู่จีนด้วยดีจังอะ แบบนี้ได้เจอปีเตอร์บ่อยเลยอะ หลงอยู่เมืองไหนของจีนอะ 5555ที่รักไปโชว์ตัวที่จีนหลายเมืองเลย แวะอัพเดท ที่เว็บohohoของจีนดูซิ ห้อง อัพเดท ตารางปีเตอร์นะ

http://ohohhoho.5d6d.com/thread-12795-1-1.html

ถ้าหลงมีโอกาสได้เจอปีเตอร์ตัวจริงอย่าลืมเก็บภาพมาฝากด้วยนะจ๊ะ ฝากบอกด้วย สาวๆไทยรักและคิดถึงนะ5555555

อยากอยู่จีนบ้าง55555555จะตามที่รักไปทุกๆเมืองเลย5555555

3ก็กเราก็ดูไปเฉพาะตอนที่ที่รักออกแค่นั้นแหละ ที่เหลือไม่ดูต่อแล้ว5555555 เรื่องนั้น summer 's desire ไทยเหรอ คงรอจนเหี่ยวเฉา55555555 ช่อง3 มันเพิ่ง เอา ม่านประเพณีกับขุนศึกตระหยาง มาฉายเองผ่านมา4 ปี กว่าช่อง3มันจะเอามาฉายเนี่ย

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 21/2/2011, 12:11 am

หลงเอ๋อจ๊ะ ไม่ต้องตกใจ และประเมินตนเองต่ำไปเยี่ยงนั้น พวกเราส่วนใหญ่ ดูเรืองเดียว (ม่านประเพณี) ก็ติดแหง๊กกันจนมาอยู่ตรงนี้กันหละจ๊ะ และยิ่งได้ดูพ่อหนุ่มคนนี้ความสามารถรอบด้านเลยทีเดียว เล่นได้ทุกบทบาทจริง ๆ

ตั้งใจเรียนนะจ๊ะ จะได้มาช่วยแบ่งเบาภาระติ๊กในการแปลข่าว อิอิอิ

ตอนนี้กำลังตามล่าหาแผ่นผลงานปีเตอร์อยู่จ๊ะ กำลังตัดสินใจจะหาซื้อจากเน๊ตแล้ว อิอิอิ

ตอนนี้เที่ยงคืนกว่าที่จีนคงตีหนึ่งและเน้อ พระคุ้มครองนะจ๊ะ ฝันดี 晚安
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  long er 21/2/2011, 5:18 am

long er ค่ะ 龙儿 แปลว่ามังกรค่ะ อยากสวยประหลาด เหมือนนางเอกเรื่องนี้ เลยขอใช้ชื่อตามเค้าค่ะ หนังหน้าไม่ได้ไม่เป็นไร ขอบคุณ admin สายลม ที่ช่วยปลอบใจในความฉลาดน้อยของตัวเองมากน่ะค่ะ แหม มีกำลังใจขึ้นเชียวค่ะ ว่าแล้วก็งง ทำไมช่อง สาม ฉายละครจีนดึกมากขนาดนี้ คนที่ทำมาหากินมันจะไหวหรือนี่ เมื่อก่อนช่วงf4ไม่เห็นเป็นแบบนี้ แต่สมัยก่อนก็ไม่ค่อยรู้จักf4มากมายเหมือนกัน ฮา คือ ชีวิต ช้าตลอด เหมือนบ้าน อยู่ในรู มีภูเขาทับไว้อีกที ม่านประเพณี อ่านจบสมัยก่อน การ์ตูนก็ดู ไม่คิดว่า ปีเตอร์ เล่นด้วย ลองดูตอนแรกแล้ว เข้าท่าทีเดียว เข้าใจ แล้วว่าทำไม ปีเตอร์ เวลาที่เค้าพูดแสดงอารมณ์รักที่เจ็บปวด เค้าทำได้ดีมาก บวกกับ คนเขียนบท เขียนได้ดี ยิ่งแสดงดี สื่อดี ก็เยี่ยมยอดค่ะ สามก๊ก ที่เค้าเล่นถ้าได้มีโอกาศดู และชอบในบทประพันธ์ จะทราบว่า ลิโป้ รักภรรยามาก แต่หนัง ละคร ไม่ค่อยสื่อ ไปเน้นด้านอื่นมากว่า ภาคนี้ดี ตอนนี้ยังดูไม่จบ แต่รวม รวมแล้วดี ปีเตอร์ส่งอารมณ์ได้ดีมาก ตางี้ออก ว่าทั้งรัก ทั้งห่วง และหวง ทุกขณะจิต ประมาณไปรบอยู่แห่งไหนใจคณึงถึงเจ้า ว้าว ลั่ง ม่าน 浪漫 แปลว่าโรแมนติกค่ะ ยิ่งตอนที่ต้องถูกประหารโดยการยิงธนู คำพูดกินใจ ทั้งคู่ ซาบซึ้งมาก บวกกับเพลงที่เป็นแบ็คกราวน์ โอ คำพูดของสามี ภรรยา ที่จะยอมตายพร้อมกัน บวกกับความหมายของเลง น้ำตาท่วมทุ่งเลยค่ะ และนี่คือที่มาของการรู้จักปีเตอร์ จากนั้นไปดูเรื่องที่เล่นกับต้าเอสล่าสุด ประทับใจเพลงก่อน ความหมายเข้าท่ามาก ลองไปหาฟังน่ะค่ะ วอ จี้ เตอะ วอ อ่าย กั่ว 我记得我爱过 แปลว่า จำได้ว่าเคยรักคุณ แบบว่า นางเอกโกหกว่าไม่เคยรู้จักพระเอกไงค่ะ แต่ลึกในใจพระเอกรู้สึกว่าวูบวาบทุกครั้งเมื่อเจอนางเอก นอนยังฝันเลย หวาบหวามมาก นี่อยากฟังพากย์ไทยบ้างจัง กะให้ที่บ้านหาแล้วส่งมาให้ ไม่ทราบว่ามีข้อมูลไหมค่ะ แต่ม่านประเพณีสั่งแล้ว อยากรู้ความแตกต่างของคำจีน ที่คนไทยเอามาแปลว่ามันอารมณ์ต่างกันแค่ไหน เพราะการแสดงออกของคำพูด แต่ละภาษาย่อม มีความรู้สึกที่แตกต่าง จริง จริง น่ะค่ะ เดี๋ยวอีกหน่อยจะยกตัวอย่างให้ฟังค่ะ หกโมงเช้าแล้ว หิว หาอะไรกิน อ่านหนังสือ และ เขียน เขียน เขียน จะได้จดจำ มันยากมากเหลือเกินภาษาจีนนี่ ไม่จำไม่ได้เลย ใกล้เปิดเทอมแล้วด้วย จ่าย เจี้ยนค่ะ เดี๋ยวมาใหม่ค่ะ ต้องแบ่งเวลาให้เป็นไม่งั้น แย่ ค่ะ เรียนก็จะเรียน หนังก็จะดู กิจกรรมก็เยอะ กินก็มาก นี่มาตกหลุมรัก พี่ พี่ น้อง น้อง เพื่อน เพื่อน ที่ห้องนี้อีก โอ ชีวิต

long er

ตั้งหัวข้อ  long er 21/2/2011, 5:58 am

ถึง สายลม ลืมบอกไปค่ะ ถ้าได้กลับไทย จะโหลดหนังไปให้ แผ่นก็มีขาย ที่ไทย เอามาทำหลายแผ่น ที่จีน หนึ่งแผ่น มีอย่างต่ำ สิบห้า ถึง ยี่สิบตอน เรียกว่า ถ้าไม่พักก็ข้ามวันกันเลยทีเดียว นี่ยังไม่นับ แบบที่เรียก ว่า evd น่ะค่ะ หนึ่งแผ่น ได้ หนึ่งร้อย หนึ่ง ตอน ค่ะ แต่เสียงนี่ ต้องทำใจ แบบจีน ล้วน ล้วน กลับไทยจะเอาไปแชร์ให้ค่ะ ไม่แพงด้วย แผ่นละ สิบห้าบาทไทย สามสิบก็ได้หนึ่งเรื่องแล้ว แต่ถ้าแบบevd แผ่นล่ะสี่สิบบาท ส่วนมาจะเป็นหนังรวมเสียมากกว่า ซื้อ สามก๊กมา หกสิบบาท ถูกมาก คุณภาพดี กริ๊บ ทุกอย่าง คือ ชอบเก็บอยู่แล้ว ปิดเทอมไว้บ้าดู กลับบ้านก็โหลดไปกลัวลืมภาษา แต่ของปีเตอร์นี่ ถ้าละครหรือหนังทีผ่านมาสักสองปีนี่ก็หายากแล้ว ม่านประเพณีที่นี่ไม่มีขายแล้ว แต่ใน เวป มีทุกเรื่อง ทุกบทสัมภาษณ์ ผลงานเพลง ภาษาจีน ไต้หวัน โอ ม๊าก มาก ค่ะ ตาลาย ไม่เคยรู้ว่าเค้าดังที่จีนมากด้วย ฮาฮา แต่เป็นคนที่ขี้เกียจโหลดไงค่ะ ชอบซื้อไปเลย หรือไม่อยากดูตอนไหนก็เข้าไปดู ดูผ่าบเน็ทที่นี่ ง่ายดายมาก มีทุกอย่าง ตั้งแต่สมัยยังไม่เกิดก็มี ช๊อบ ชอบ ค่ะ คือ ชอบดูหนังโบราญ จริง จริง แล้ว ก่อนได้ดูหนังปีเตอร์ เพิ่งดู autumn in my heart เวอร์ชั่นจีนจบไป เล่นได้ใจมาก ไม่ถึงกับดี ไม่ถึงกับแย่ ก๊อปปี้ เกาได้ใจมาก ฮาดี แต่ก็ซึ้งพอตัว ชอบเพลงค่ะ ดีมาก ตางี้ เยิ้มเชียว จากคำพูดที่ว่า โอป้า โอป้า แล้วก็วิ่งมากอดด้านหลัง ก็เปลี่ยนเป็น เกอ哥 เกอ哥 จากฉาก กรุงโซล ก็ เป็น ซั่งไห่ แทน จริง จริงมีละครจีนที่ดี และน่าดูอีกมาก ที่นี่เรื่อง 宫gong อ่านว่า กง แบบเขียนไทยให้อ่านจีนได้นี่ลำบากค่ะ เรื่องนี้กำลังฮิต แบบ นางเอกย้อน เวลา กลับไปในยุคก่อน ใส่ชุดราตรีงานหมั้นไปเลยน่ะค่ะ ใครเคยอ่านการ์ตูนเรื่องคำสาปฟาโรห์ เนื้อเรื่องน่าจะประมาณนั้น ไว้ดูจบก่อนแล้วกันน่ะค่ะ

long er

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/2/2011, 8:15 am

55555 ตอนนี้เหรอ เซ็งช่อง3อะ อย่าได้หวังละว่าจะได้ดูหนังจีนเวลาคนดู โน่น เวลาไพรไทม์ของหนังจีนตี2 เบื่อจริงๆๆ ไม่รู้จะอะไรหนักหนากับไอ้เกาๆๆเนี่ย เบื่อโคดๆๆ 5555555

หวังว่าไทยเราจะได้ฉาย3ก็กเวลาดีๆนะ คาดหวังๆๆๆ ที่รักเราแสดงออกทางสายตาได้ดีนะ แบบว่าคนดูตามจะหลงรักไม่ว่าจะสายตาชวนฝัน(555555ฝันบ่อยเหลือเกินเรา) สายตาเศร้า (เห็นแล้วจะร้องไห้ตาม) สายตาขี้อ้อน(555น่ารักที่สุด) เอาง่ายๆเลยว่าถ่ายทอดเป็นตัวละครนั้นๆออกมาได้ดีนะ

ดีนะ ปีเตอร์ที่รักไม่ได้เล่น autumn in my heart เวอร์ชั่นจีน เพราะถ้าเล่นเราก้คงไปหามาดูแล้ว555555 ก็ช่วงเขาเลือกพระเอกอะ ที่รักก็เป็นหนึ่งในตัวเลือกไง แต่ตอนนี้ที่รักจะมุ่งมั้นไปที่หนังใหญ่มากกว่าละครแล้วนะ หลง555555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/2/2011, 8:25 am

หลงๆๆ ที่จีนมีโปสเตอร์ปีเตอร์รูปใหญ่ๆขายบ้างมะอะ อยากรู้จะเหมือนบ้านเราไหม เดินตามตลาดมีแต่โปสเตอร์เกาหลีทั้งนั้น เฮ้อ

ถ้ามีโปสเตอร์ที่รักอันใหญ่มาวางขายแถวบ้านนะ จะกรี๊ดดังๆๆ แต่เดินสำรวจทั่วตลาดไม่มีหวัง ก้เนอะ กระแสนิยมบ้านเรามีแต่เกาๆๆๆ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 21/2/2011, 9:45 am

หลงเอ๋อ เธอทำให้ชั้นอิจฉารู้มั้ย Sad Sad Sad

ทำให้อยากไปเรียนภาษาจีน (เพื่อจะมาดูหนังจีน เนี่ยนะ !!!)

ขอโทษทีหลงเอ๋อไปเรียนอะไรที่เมืองจีนจ๊ะ ค่าเรียน และค่าครองชีพแพงมั้ย แบบว่าอยากไปบ้าง แ้ล้วอยู่เมืองไหนเอ๋ย แบบว่าอยากรู้เพื่อไปเที่ยวจะได้รบกวนสอบถามข้อมูลบ้าง

ขอบคุณที่จะเอาหนังมาให้ดู จะดีมากหากพากย์ไทยให้ด้วย กร๊ากกกกกกกก (ได้คืบจะเอาศอก)

มาพูดเรือง กง ให้อยากดูอีกเห้ออออ (ถอนใจแรง ๆ) อยากดู อยากดู Razz
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  long er 21/2/2011, 10:06 am

คาดว่า มีแน่นอน เพราะ เพื่อนที่นี่ ยังว่า หลง ทำไมเธอ โง่ จัง ฮาค่ะ นี่ ถ้าเค้ารู้ว่าf4 ตั้งนานกว่าจะรู้จัก คงอับอายกว่านี้ ให้ได้กลับเมืองไทยก่อนน่ะค่ะ ถ้าดูแล้วสามารถ ไม่ดูยุ่งยากในการเอาไป จะเอาไปฝากให้ค่ะ พูดถึงเกาหลี ที่จีนนี่ บ้าเกา น่ะค่ะ ไม่ธรรมดา มีร้านอาหารมากมาย เค้ากินคล้าย คล้ายกัน มีกิมจิ เหมือนกัน แต่อาจรสชาติผิดเพี้ยน แต่รวม รวม ก็กินกันได้ หนุ่มสาวที่นี่ เลียนแบบเกามากมาย ฮาค่ะ เมื่อนึกถึงเรื่องนี้ มีเพื่อนสนิทเกา หน้าตาเข้าขั้น แต่ถ้ามองภายนอกใคนจะรู้ว่ามันบ้า ฮาฮา เป็นผู้ชายคนแรกที่เอาเท้างัด ก้น ขอโทษ น่ะค่ะ อาจดูไม่สุภาพ เอาเท้า งัด ก้น ให้เราไปเรียน โอ อาย มาก ต้องรีบไปเลยค่ะ รองเท้าก็ไม่ได้เปลี่ยน ไปพร้อมมันสภาพนั้น นั่นแหละ คิดทีไร อาย อาย จริง จริงค่ะ อาจสงสัยว่า ไปใช้เท้า งัด กัน เยี่ยงไร คือ วันนั้น ขี้เกียจไปเรียน หิมะตกใหม่ ใหม่ อยากนอนมากกว่า แต่หนังสือเค้าอยู่กับเรา หลงก็เอาไปคืน ที่หน้าประตู กะว่า แค่นั้น ไม่ได้เตรียมอะไรไปเลยด้วย กะว่า คืนเสร็จ ก็จะกลับห้องนอน แต่ มัน ใอ้เกา ใอ้ แสบ ลากค่ะ ลาก ไม่ไหว กำลังมันมาก หลงตัดสินใจ นั่งเลยค่ะ กะว่า ฮาฮา แก ลากไม่ได้แล้ว ไม่ไปเรียน เข้าใจไหม แก คิดว่ามันเลิกรา แต่คิดผิด มันเอาเท้างัด ก้น หลง ขึ้นมาค่ะ โอ รีบไปกับมันโดยดี ชีวิต มันไม่เหมือนซีรีย์หรอกน่ะค่ะ ใอ้ที่ดู ดู กันมันส่วนน้อย น้อย น้อยยยยย มาก หรือเราไม่ใช่นางเอก ฮา เพื่อน เพื่อน ของหลงก็ว่าแบบนี้แหละ จากนั้นก็สาบานเป็นเพื่อนรักกัน จนถึงตอนนี้ เป็นไงค่ะ ชีวิต ของข้าพเจ้า พักจากการอ่านและเขียน มาพิมม์เล่าสู่กันฟัง อาจดูน่าเบื่อ ก็ขอโทษด้าย เพราะพออ่านกระแสที่ admin เขียน แล้วนึกถึงความทุเรศอันแสนมากมายของเพื่อนเกาที่นี่ คบสนิทแค่สองคนแค่นั้นแหละค่ะ นอกนั้นก็ผ่าย ผ่าน คือหลงไม่ดีพอที่เค้่จะคบด้วยไงค่ะ ฮาฮา แต่ที่คบกับเรากับเป็นหนุ่มหน้าตาดีเกือบจะทีสุดของที่นี่เลยน่ะค่ะ ถ้าไม่นับรวมญี่ปุน อีก หนึ่งคนครึ่ง ที่ให้แค่ครึ่งเพราะไม่สูงไงค่ะ ว่าจะดู ปีเตอร์สักหนึ่งตอนก่อน ตั้งใจท่องศัพท์ต่อ กำลังเข้มข้นเลยค่ะ อารมณ์ ตบจูบ จำเลยรักมาก

long er

ตั้งหัวข้อ  long er 21/2/2011, 10:13 am

ออนกัน อยู่หรือนี่

long er

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/2/2011, 10:26 am

ไปออน ตรงหน้า home นะหลง มันจะมี chatbox คลิก log in เข้าไปที่กรอบสี่เหลี่ยมที่มันโผล่มาหน้าhome นะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  woainimen 21/2/2011, 11:21 am

หวัดดีจ้า เสี่ยวหลิน ชื่อเหมือนน้องเราเลย 555+

หลงเอ๋อ ดีจังอยู่จีนได้ดูปีเตอร์ทุกเรื่องเลยอ่ะ อิจฉาาาา555+

woainimen

ตั้งหัวข้อ  linly 21/2/2011, 11:25 am

ดีจ้า xiaolin ชื่อเหมือนเราเด๊ะเลย เจอฝาแฝดแล้ว เรียกว่าไรดีหว่า จะได้ไม่ซ้ำกัน หลิน กะเสี่ยวหลิน ดีเปล่า

linly

ตั้งหัวข้อ  woainimen 21/2/2011, 11:30 am

linly พิมพ์ว่า:ดีจ้า xiaolin ชื่อเหมือนเราเด๊ะเลย เจอฝาแฝดแล้ว เรียกว่าไรดีหว่า จะได้ไม่ซ้ำกัน หลิน กะเสี่ยวหลิน ดีเปล่า

อิ๊อิ๊ งี้ก็เป็นแฝด 3 ดิ 555+

woainimen

ตั้งหัวข้อ  Admin 21/2/2011, 3:28 pm

5555 พวกเรานิก็ชื่อช้ำกันดีจัง 55555555 ไปดูที่หน้า 1 มีใครชื่อช้ำกันบ้าง55555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  woainimen 21/2/2011, 3:39 pm

มี 2 อุ้ม 2 หลินจ้า

woainimen

ตั้งหัวข้อ  long er 22/2/2011, 9:21 am

หลง ค่ะ จากนี้อาจจะ ไม่ค่อยได้ เข้ามาพิมม์ เท่าไหร่แล้ว มีเรียน เยอะมาก อ กู่เจิ่ง แกกลับมาแล้วค่ะ โทรมาหาเมื่อเช้า จากนี้ สมองจะยุ่งและวุ่นวายมาก อาจจะไม่ค่อยได้มาเมาท์ แต่จะเข้ามาเยี่ยมชมพี่ พี่ น้อง น้อง เพื่อน เพื่อน เสมอค่ะ แต่ที่สัญญาว่าจะโหลดผลงานปีเตอร์ไปให้ไม่ลืมหรอกน่ะค่ะ เดือน แปด กลับบ้านค่ะ ส่วนโปสเตอร์ ถ้ามันสามารถเอาไปได้แบบดี ดีก็จะนำไปฝากน่ะค่ะ admin พรุ่งนี้จะคร่ำเคร่งกับการเรียนแล้ว แต่ไม่ลืมที่จะแบ่งเวล ดูหนัง ละคร ฟังเพลง ที่มีตุ่นไว้มากมายตอนนี้ อีกอย่างพรุ่งนี้จะให้ อาจารย์กู่เจิ่ง สอนเเพลง shuang fei 双飞 เป็นเพลงประกอบละคร เรื่องม่านประเพณีไงค่ะ ที่ปีเตอร์ร้อง เพราะดี จริง จริง แล้ว ทำนองอีกตัว ที่ไม่มีเนื้อร้อง ยิ่งเพราะมาก แต่ความสามารถยังไม่ถึง ตอนนี้มีแรงบันดาลใจขึ้นมาอีกหน่อยค่ะ ไม่คิดอะไรมาก แบบว่าชอบคนตรีอยู่แล้ว ไปเรื่อย เรื่อย เมื่อยก็กิน ฮาฮา พรุ่งนี้ ลุย 加油 jia you long er

long er

หน้า 2 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

ขึ้นไปข้างบน

:: TO TALK