Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำเพื่อนๆๆ

yoyojung
xiaolin
linly
สายลม
woainimen
iNuts
jasino
Admin
love-dong
kapook
ptlove
15 posters

:: TO TALK

หน้า 4 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Go down

แนะนำเพื่อนๆๆ - Page 4 Empty Re: แนะนำเพื่อนๆๆ

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 24/2/2011, 2:17 pm

ไม่ทราบว่าเคยดูThe Legend of Hero ขี่พายุดาบเทวดากันรึยัง ลองเข้าyoutubeดู มีlinkพากษ์ไทยให้ดูในyoutubeแล้วจ้า สนุกมั่กๆ
ปีเตอร์ (หัวอิงสง) อย่างเท่ห์เลย บู๊มันส์สะใจมาก ตั้ง40ตอนแน่ะดูถึงแค่ตอนที่33 เอง
https://www.youtube.com/watch?v=lSi10wC-GtY
linly หลิน แตต่ดูแล้วก็ใช่หนังจีนโบราณดูจากชุดแต่งกายในเรื่อง ปีเตอร์แต่งชุดโบราณเราว่าน่ารักดี ก็หนุกดีค่ะ แต่เราดูผ่านๆเพราะเราดูแต่ปีเตอร์ อยากหาซื้ออะแต่ตามห้างไม่ค่อยมี หายากจัง อยากแชทเหมือนกันนะ แต่ขอดูหนังจบก่อนนะแป๊บนึงจ๊ะ กำลังติดหัวอิงสงสุดหล่ออยู่555+

เห็นมะในที่สุดก็ได้แนวร่วม อิอิอิอิ Razz Razz Razz

แนวร่วมมากอย่างงี้ปีเตอร์จะรับไหวไหมน๊าา555+

xiaolin

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำเพื่อนๆๆ - Page 4 Empty Re: แนะนำเพื่อนๆๆ

ตั้งหัวข้อ  สายลม 24/2/2011, 3:37 pm

เป็น ลิโป้ : 10,000 ยังรับได้ Fan Peter ในไทยจะซักแค่ไหนเชียว Razz
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 24/2/2011, 4:51 pm

ขอถามหน่อยค่ะพอดีได้อ่าน เกร็ดย่อยเกี่ยวกับครอบครัวปีเตอร์ ตกลงปีเตอร์เป็นชาวไต้หวันหรือชาวฮ่องกงกันแน่ค่ะ ถ้าพ่อแม่เป็นคนฮ่องกงเพราะปีเตอร์น่าจะเป็นคนฮ่องกง100%สิใช่รึป่าวเอ่ยตอนแรกเรานึกว่าปีเตอร์คนไต้หวันซะอีก

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  Admin 24/2/2011, 8:50 pm

ที่รักเป็นฮ่องกง100เปอร์เซ็นจ๊ะ

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ตั้งหัวข้อ  long er 24/2/2011, 9:04 pm

ได้ความรู้จริง จริง เมื่อ ก่อนไม่ทราบว่าเป็นคนฮ่องกงหรอกน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

long er

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 26/2/2011, 10:20 am

Admin พิมพ์ว่า:ที่รักเป็นฮ่องกง100เปอร์เซ็นจ๊ะ

พอดีโหลดอัลบั้มเก่าๆของเค้ามาฟัง มีอัลบั้มเพลงที่เฮียร้องเป็นจีนกวางตุ้งด้วย ถึงว่าออกเสียงจีนกวางตุ้งชัดดี ร้องเพลงเพราะด้วย
แรกๆก็คิดว่าเป็นคนไต้หวันซะอีก เคยเห็นหนังสือบันเทิงสัมภาษณ์ปีเตอร์ก็พิมพ์ว่าเป็นดาราไต้หวันน่ะ ตกลงปีเตอร์ชาวฮ่องกง100เปอร์เซ็นเลยใช่ไหมคะ เราดูสามก๊ก2010 ปีเตอร์แต่งชุดโบราณหน้าตาช่างคล้ายกู่เทียนเล่อเลย มีใครคิดเหมือนเราไหม อิอิ

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  Admin 26/2/2011, 11:21 am

ใช่ๆๆ ก้าวเข้าวงการด้วยการเป็นนักร้อง อัลบั้มแรกๆจะร้องกวางตุ้ง แต่ตอนนั้นก็อยู่ไต้หวันแล้วนะ แต่ไปเปิดไปตัวที่ฮ่องกงอะ แรกๆก็เล่นหนังฮ่องกงนะ ก่อนจะไปตีตลาดที่จีนอะ แต่เป็นนักแสดงนะ เป็นนักแสดงรุ่งกว่านักร้องไง แล้วอยู่จีนรุ่งนะ หลายปีที่ผ่านมา รับงานที่จีนเยอะนะ

เหอะๆ เราว่าไม่เหมือนกู่ นะ 555555

Admin
Admin

https://peterhothaifans.4umer.com

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 26/2/2011, 4:22 pm

ช่อง7ก็ไม่ต่างจากช่อง3 เอาหนังจีนมาไว้ตี3 เซ็งเป็นแบบนี้เชิญเอาเกาหลีมาอย่างเดียวเหอะเบื่ออ

ช่อง 7 ใจดีส่งซีรี่ส์จีน ชอลิ้วเฮียง ตอน ศึกวังน้ำทิพย์ ลงจันทร์-พุธ ตี 3.15 น. เริ่มตอนแรก 2 มีนาคม

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10280743/A10280743.html
เฮียเคน เอฟ4อดีตที่รักของเราจะมาฉายแล้วจะได้ดูไหมเนี่ย เศร้าจัง Crying or Very sad อยากดูชอลิ้วเฮียง ช่อง3ช่อง7เป็นเหมือนกันหมดไม่สนใจแฟนหนังจีนแล้ว Embarassed

ติ้ก เราว่าปีเตอร์ที่รักก็ร้องกวางตุ้ง ได้เพราะดีนะ ทำไมถึงเป็นนักร้องแล้วไม่รุ่งล่ะ ถึงว่าล่ะออกเสียงจีนกวางตุ้งชัดมาก แต่เป็นนักแสดงก็ขายดีเนอะดูสิ เล่นหนังเล่นละครก็เยอะแฟนผลงานเฮียเยอะแยะไปหมด Laughing
ดูขี่พายุดาบจบแล้ว หนุกดีแต่เครียดไปหน่อย

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  Admin 26/2/2011, 8:26 pm

อันนี้ก็ไม่รู้อะ อยู่ที่ความชอบของคนด้วยอะ ตอนเป็นนักร้องไปเปิดตัวครั้งแรกเลยนะมีแฟนๆแค่2คนมาขอลายเซ็น(สงสารจัง555) แต่พอเปลี่ยนมาเป็นนักแสดงแสดงเรื่องแรกก็ได้รางวัลแล้วอะได้ความนิยมจากแฟนๆมากด้วย 5555ที่รักคงเกิดมาเพื่อเป็นนักแสดงกว่านักร้องนะ555555

นั่นมันเวลาไพร์ไทม์หนังจีนอะนะ แย่งเรตติ้งกันน่าดู เพื่อ.........ทำใจ555555555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 28/2/2011, 1:30 pm

Admin พิมพ์ว่า:อันนี้ก็ไม่รู้อะ อยู่ที่ความชอบของคนด้วยอะ ตอนเป็นนักร้องไปเปิดตัวครั้งแรกเลยนะมีแฟนๆแค่2คนมาขอลายเซ็น(สงสารจัง555) แต่พอเปลี่ยนมาเป็นนักแสดงแสดงเรื่องแรกก็ได้รางวัลแล้วอะได้ความนิยมจากแฟนๆมากด้วย 5555ที่รักคงเกิดมาเพื่อเป็นนักแสดงกว่านักร้องนะ555555

นั่นมันเวลาไพร์ไทม์หนังจีนอะนะ แย่งเรตติ้งกันน่าดู เพื่อ.........ทำใจ555555555

บ้านเงียบจัง ติ้ก....คนหายไปไหนกันหมด

น่าสงสารจังเลยมีคนมาขอลายเซน2คนเอง แต่ก็อย่างว่าแหละตอนนั้นเพิ่งเป็นน้องใหม่อยู่เป็นธรรมดาเพิ่งเป็นที่รู้จักถ้าเป็นเดี๋ยวนี้เหรอ คุณชายมีแฟนๆเพียบแทบจะหลายประเทศเลยคล้ายๆกับf4 และเจย์นั่นล่ะแล้ว แสดงเรื่องแรกนี่เล่นเรื่องอะไรฟงอวิ่นรึป่าวคะ เพราะว่ารู้จักเหอยุ่นตงเพราะเคยดูฟงอวิ่นน่ะ เป็นนักแสดงก็ดี เราชอบเค้าแสดงออกทางสีหน้าแววตาได้เข้าถึงอารมณ์ ร้องเพลงก็เสียงดี มีเสน่ห์ ถ้าเป็นเราๆชอบทั้ง2อย่าง แล้วติ้กล่ะชอบแบบไหนคะ
เสียดายๆอยากเห็นเคน เอฟ4 ในบทท่านชอลิ้วเฮียงเจ้าสำราญ พูดถึงถ้าปีเตอร์เล่นเป็นชอลิ้วเฮียงได้ก็จะดูดีมากเลยเนอะ เพราะปีเตอร์หุ่นดีสุดๆ 555

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 28/2/2011, 1:32 pm

แสดงเรืองแรกน่าจะเป็น ม่านประเพณี นะ แต่เวอร์ชันของ ฉีเคอะอ่ะ Razz
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  Admin 28/2/2011, 1:52 pm

ไม่รู้ดิหลิน มันเป็นงี้ เสมอแหละ เป้นพักๆเดะก็มีคนเข้ามาคุยและก้เป้นพักๆๆยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยมันก้เงียบงี้อะ เป็นปกติ555555

ปีเตอร์ได้รับความนิยมจากละครนะ ละครเรื่องแรกที่แสดงที่แผ่นดินใหญ่ พยัคระห่ำมังกรผยองโลกนะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 1/3/2011, 2:00 pm

Admin พิมพ์ว่า:ไม่รู้ดิหลิน มันเป็นงี้ เสมอแหละ เป้นพักๆเดะก็มีคนเข้ามาคุยและก้เป้นพักๆๆยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยมันก้เงียบงี้อะ เป็นปกติ555555

ปีเตอร์ได้รับความนิยมจากละครนะ ละครเรื่องแรกที่แสดงที่แผ่นดินใหญ่ พยัคระห่ำมังกรผยองโลกนะ

เงียบเหมือนบ้านร้างเลย สงสัยมีแต่พวกเราคอยเฝ้าบ้านแทน 555
เราก็คิดเหมือนสายลมเลยว่าเรื่องแรกที่ปีเตอร์เล่นน่าจะเป็นม่านประเพณีฉบับภาพยนตร์รึป่าว ตอนนั้นยังเป็นเด็กวัยรุ่นอยู่หน้าละอ่อนเชียว แรกๆไม่แน่ใจเพราะหน้าตาต่างจากตอนนี้มาก หน้าตาเปลี่ยนไปจริงๆ
by สายลม on 28/2/2011, 1:32 pm
แสดงเรืองแรกน่าจะเป็น ม่านประเพณี นะ แต่เวอร์ชันของ ฉีเคอะอ่ะ
เดาว่าน่าจะใช่นะ ขำดีตอนเล่นเป็นเพื่อนเกย์ของพระเอก555+

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 1/3/2011, 3:36 pm

xiaolin พิมพ์ว่า:เราก็คิดเหมือนสายลมเลยว่าเรื่องแรกที่ปีเตอร์เล่นน่าจะเป็นม่านประเพณีฉบับภาพยนตร์รึป่าว ตอนนั้นยังเป็นเด็กวัยรุ่นอยู่หน้าละอ่อนเชียว แรกๆไม่แน่ใจเพราะหน้าตาต่างจากตอนนี้มาก หน้าตาเปลี่ยนไปจริงๆ
by สายลม on 28/2/2011, 1:32 pm
แสดงเรืองแรกน่าจะเป็น ม่านประเพณี นะ แต่เวอร์ชันของ ฉีเคอะอ่ะ
เดาว่าน่าจะใช่นะ ขำดีตอนเล่นเป็นเพื่อนเกย์ของพระเอก555+

เราดูเรายังขำเลย ทำไปด๊ายยยยยยย 5555 แต่เรืองนั้นมันสั้นไปนะ เลยยังไม่เห็นความผูกพันมากเท่าละครตอนดึก ว่าแล้วก็คิดถึง เราดูไปห้ารอบแล้วเนี่ย เห้อออ !!!
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  Admin 1/3/2011, 4:29 pm

ไม่รู้จะทำไงให้คนที่เค้าไม่ชอบออกมาคุย นี่ดิ 55555 เค้าผ่านมาอ่านแล้วก็ผ่านไปอะ หลิน 5555 เราก็เฝ้าของเราไปแบบนี้แหละ ไม่มีใครเฝ้า ตราบใดฉันยังอยู่ ก็เฝ้าที่รักเรื่อยๆ 555555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 2/3/2011, 2:40 pm

พอดีไปเข้าเวบข้าวโพดเจอรูปปีเตอร์ตอนมาสยามพารากอนบ้านเราเมื่อหลายปีก่อนน่ารักจริงๆ เสียดายตอนนั้นเรายังไม่รู้จักและไม่ได้ถึงขั้นชอบมากเลยไม่ได้ไป
แนะนำเพื่อนๆๆ - Page 4 200908011249065104
ดูท่าติ้กจะเป็นแฟนคลับปีเตอร์ตัวยงมากเลยเนอะ ถ้าปีเตอร์ทราบคงปลื้มใจมากเลย เพราะติ้กทำเพื่อผู้ชายคนนี้ได้ทุกอย่าง555 Laughing เราเองก็อยากมาช่วยเฝ้าบ้าน แต่เรามีภารกิจฟิชโช่ต้องทำน่ะ
ตอนนี้เริ่มง่วง เมื่อคืนดูซีดีม่านประเพณีดึก Sleep
เราดูเรายังขำเลย ทำไปด๊ายยยยยยย 5555 แต่เรืองนั้นมันสั้นไปนะ เลยยังไม่เห็นความผูกพันมากเท่าละครตอนดึก ว่าแล้วก็คิดถึง เราดูไปห้ารอบแล้วเนี่ย เห้อออ !!!
ใช่..มันเป็นฉบับหนังโรง สั้นๆเองเนอะแม้แต่หน้าตาหม่าเหวินไฉไม่เห็นมีถ่ายถูกเลยว่าใครเล่น แต่ละเวอร์ชั่นทำไม่เหมือนกัน พ่อเราบอกเคยดูแบบงิ้วไม่เหมือนเวอร์ชั่นที่ปีเตอร์เล่น ต่างกันมาก
คืนนี้ชอลิ้วเฮียงฉายช่อง7ด้วย sad เลยอยากดูเคน f4 ช่อง7กะช่อง3นี่เหมือนกันใจร้ายกับแฟนหนังจีน

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 2/3/2011, 3:00 pm

แต่ละเวอร์ชั้นนั้นแล้วแต่จินตนาการของผู้กำกับและผู้สร้างค่ะ แต่ตำนานนี้เป็นเรืองเล่า ที่เล่าว่าทังสองคนเจอกันที่สถานศึกษา รักกันแต่เหลี่ยงซานป๋อนั้นยากจน ฐานะนั้นต่ำกว่า จู้อิงไถมาก แต่ทังสองผูกพันกันอย่างลึกซึ้ง จึงตกลงนัดหมายจะหนีไปด้วยกัน แต่ทางบ้านซึ่งหมั้นหมายจู้อิงไถ ให้กับคนบ้านหม่าเอาไว้แล้วรู้เข้า เลยให้คนบ้านหม่ามาซ้อมเหลี่ยงซานป้อจนตาย

ในวันพิธีจู้อิงไถขอให้ขบวนผ่านไปหน้าหลุมฝังศพเหลี่ยงซานป๋อ แต่มีการเปลียนเส้นทางไม่ให้ผ่านไป แล้วก็เกิดอาเพศทางที่จะไปถูกพายุถล่มตัดขาด เลยต้องมาทางที่ผ่านหลุมฝังศพอีกครั้ง เมื่อเกี้ยวเจ้าสาวผ่านไปที่หน้าหลุมฝังศพ จู้อิงไถวิ่งลงไปที่หลุมฝังศพ ทันใดหลุมฝังศพก็เปิดออก จู้อิงไถกระโดดเข้าไปในหลุมฝังศพ แล้วหลุมฝังศพก็ปิด คนทั้งสองลงไปอยู่ในหลุมเดียวกัน

จึงเป็นตำนานเล่ากันมา และมีศาลของทั้งสองด้วย แต่เมื่อมีการสืบประวัติลงไป พบว่ามีทั้งจู้อิงไถ และเหลี่ยงซานป๋อที่เป็นนายอำเภอในอำเภอเล็ก ๆ จริง แต่เกิดกันคนละยุคสมัยค่ะ Razz

แก้ไขล่าสุดโดย สายลม เมื่อ 3/3/2011, 4:55 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 2/3/2011, 3:23 pm

ขอบใจมากจ้า สายลม ที่มาบอกเล่าตำนานรักเหลียน-จู้ ว่าแต่ความรักต่างชนชั้นของเหลียนซานป๋อกับจู้อิงไถเรื่องจริงหรือป่าว แต่ถ้ามีศาลของทั้งสองอยู่จริงแสดงว่าเรื่องจริงใช่ป่าว
เราชอบมากเป็นหนังรักที่ซึ้งและเศร้ามากๆ Embarassed เราแค่ดู2รอบเอง

ติ้ก เราเข้าไปดูเวบข้าวโพดที่มีคนมาเล่าประสบการณ์พบปีเตอร์ในสยามมาล่ะ เอามาลงในนี้ละกันเผื่อมีใครอยากอ่าน
(aphirak @ Aug 3 2009, 12:17 PM)
[SIZE=7]
มาเล่าบ้างอะคับ
คือ วันเสาร์ที่ 1 สิงหาคม เวลาประมาณ 16:00 ไปเดินเล่นที่ ZEN และมีผู้ชายหนึ่งคนเดินผ่านใส่บู้ทสูงชะลูท น่าจะประมาณ 187 กว่า เพราะสูงมากแล้วหน้าก็เล็กมากกกกก จมูกโด่งๆ
มองไปเดินสวนกันไปมา 2-3 รอบ เฮียเข้าน่าจะสับสนทางเดิน เห็นจะทะลุประตู BTS (ชั้น3) อยู่ทีนึงเราก็ว่าน่าคุ้นๆ เอ๋ !!!!!!! ................เหอหยุ่นตง นี่นา
อ่ะอ่ะอ่ะ ใส่เสื้อลายดอกเล็กๆสีอมแดงๆๆชมพูๆ มาคนเดียวอ่ะครับ

เดินงงอยู่ชั้น 2 ชั้น 3 ซักพัก เราก็ไม่ได้สนอะไรแล้วหล่ะ คิดว่าเขามากับ ผจก.หรือแอบมาเที่ยวกับแฟน
ระหว่างนั้น ผมก็ไปเดินเลือกรองเท้าอยู่นานเพราะมันเซลล์
พอเงยหน้าขึ้นเจอ Peter เลือกอยู่อีกมุมของเช้ลลอ่ะ
ก็อึ้งๆไปอีกดอก โคตรหล่ออ่ะ ตี๋หน้าดื้อ สูงๆใส่บู้ท เหมือนกษัตริย์นักรบออกมาจากหนังจีน
ผมชอบเขาจากที่เขาเล่นหนังเจ้าพ่ออะครับ ตัวโกงหน้าหล่อๆเจ๋งดี
ยิ่งเป็นนายแบบ Underwear อีก ท่าจะหุ่นดี พอเจอตัวเป็นๆเออ มึงหล่อหว่ะ

คราวนี้ ไอ้เราก็เข้าห้องน้ำไปก่อนทีนึง เขินอ่ะ
พอขึ้นบันได้เลื่อนไปชั้น ของวัยรุ่น (พวกรองเท้าNIKE,5CM,EVISU) ก็สวน PETER อีกรอบ !!!
ด้วยความที่เห่อ Facebook อยู่ก็ว่าจะขอถ่ายรูปอัพ FB สักรูปเลยแอบๆมอง แอบๆรอ พี่แกก็เดินเข้า EVISU เอยไรเอย ร้าน Zone นั้น ใครเคยไปคงนึกออก
แล้วต่อมาที่ร้าน Greyhound เห็นหยิบเสื้อเชิ๊ตยาวสีฟ้าไปลอง
เข้าก้องลองไป พี่แกน่าจะอยากลองอีกตั้วมั้ง
เห็นเดินออกมาจากห้องลอง แล้วมาหยิบไปอีก 2-3 ตัว

แต่ตอนนี้พี่แกเล่นเดินใส่เสื้อกล้ามออกมาเลยทีเดียว จุดนี้ พนง.เกรย์ฮาวน์ ไม่มีใครอยู่เลยฮะ
อยากจะเข้าไปสวมบท พนง แทน
อยู่ประมาณ 20 นาที และพี่แกก็เดินไปรูดบัตรจ่ายเงิน เห็นเซ็นต์บัตรเครดิตยิกๆ
และก็เดินเดินเข้าร้าน TUBE GALLARY
ลองอีกละ ท่าทางจะหายี่ห้อ Designer ไทยๆ เพราะยี่ห้ออื่นบ้านเขาก็มี

แต่ตอนลองก็เดินออกมาจากห้องลองด้วยเสื้อ กล้ามอีกละ
(คนเขียนแอบหื่นอ่ะ)
หลังจากนั้นผมก็เข้าไปชาร์ต (อุ๊) !!!! หมายว่างานนี้ ดวงเราสมพงษ์ คงเป็นเนื้อคู่ 5555
YOU R HONGKONG ACTOR?
(เป็นการถามที่เสร่อมาก เพราะตื่นเต้น ต้องถามว่าดาราไต้หวันรึเปล่าสิถึงจะถูก)
Peter ตอบกลับมาว่า No (แป่ว)

แต่ความรู้สึกตอนนี้ อยากบรรยายว่า
เราอยู่ใกล้กันแค่ 2 ไม้บรรทัด และแววตาที่มองและปฎิเสธแบบแสนสุภาพ ส่ายหัวตายิ้มๆนั้น
ตรึงใจเหลือเกิน อ่ะอ่ะอ่ะ เคริ้มเลยจุดนี้ ......

เราก็เลย Fade ออกมาหลังจากนั้นซักพัก TOT
ปล่อยให้เฮียเขามีเวลาส่วนตัวอ่ะ เห็นคุยโทรศัพท์กับสาวด้วย ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ๆๆ เฮ้อ...เซ็ง

มาเล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ เห็นบ้านนี้ติดตามข่าวสารกัน ครั้งหนึ่งในชีวิตอ่ะ ปลื้ม
แววตาแกชวนระทวยจริงๆนะ ยิ้มมุมปากเล็กๆ

ถ้ามีพวกเยอะกว่านี้ซักหน่อยจะล๊อคกลับบ้าน 55555555 .. ไปนะครับ
(ขอโทษที่มารบกวนเนื้อที่ ถ้าไม่ชอบ จะกลับมาลบให้ก๊าบ)
บี้

http://forums2.popcornfor2.com/index.php?showtopic=1993&st=165
กรี้ดดดด...ชักจะอิจฉาแล้วซี อยากเจอจัง เค้าว่าตัวจริง ปีเตอร์หล่อมากกกก
YOU R HONGKONG ACTOR?
Peter ตอบกลับมาว่า No
อ้าว..ตกลงปีเตอร์ก็เป็นคนไต้หวันใช่ไหมอะ Shocked

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 2/3/2011, 3:42 pm

ถ้าถามว่า Are you Actor??? หรือ Are you Peter Ho right ??? น่าจะได้คำตอบที่น่าพอใจกว่านี้

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อิจฉาอ่ะ Embarassed
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  Admin 2/3/2011, 3:44 pm

หลิน เราอดถ่ายรุปคู่กับที่รัก เพราะโดนความหล่อทำเอาเขิลจนไม่กล้าอะ 555555 แต่มีเพื่อนอีก 2 คนได้ถ่ายภาพคู่ 1 ใน2คนก็คือคนประมูลของแล้วได้กอกทีรักด้วยแหละ 5555555

เราชอบบทความหนุ่มคนนี้นะที่มาเล่าอ่านแล้วขำดี 555555

ที่รักเป็นคนฮ่องกง แต่นับตัวเองเป้นดาราไต้หวันนะ

ต้องเจอที่รักตัวจริงเองแล้วจะรู้ 5555555

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 2/3/2011, 4:10 pm

ติ้ก...ทำไมถึงไม่รวบรวมความกล้าเข้าไปขอถ่ายรูปล่ะ เสียดายจัง โอกาสดีแบบนี้หาได้ยากเพราะปีเตอร์เองก็ไม่ค่อยได้มาไทยบ่อยๆอิจฉา2 คนนั้นจังได้ถ่ายภาพคู่แถมได้ของประมูลด้วย ติ๊กถ้าเมื่อไรปีเตอร์มา ชวนเรากะสายลมไปด้วยนะ ถ้าเจอตัวเป็นๆจะไม่พลาดเลย เรา2คนจะโปะยาสลบแล้วหลังจากนั้นก็รุมรักซะ5555+ล้อเล่นน Laughing
ถ้าเจอตัวเป็นๆจะขอถ่ายรูปขอลายเซน ขอจุ๊บแก้มสักฟอดแบบไม่ลังเล นานๆมาไทยที ขอสักหน่อย555+
อ๋อ...เป็นคนฮ่องกง แต่นับตัวเองเป้นดาราไต้หวัน อย่างงี้นี่เอง ทำเรางงเลยตกลงเค้าเป็นคนฮ่องกง หรือคนไต้หวันกันแน่

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 2/3/2011, 4:20 pm

เป็นอีฉันจะล่อหลอกให้ไปที่เปลี่ยว แล้วจะเอายาสลบโป๊ะ และลาก ๆ ไปกุ้มรุมรักเสียให้เข็ดดูซักที อิอิอิอิ Twisted Evil

ถ้าเจอตัวเป็น ๆ อีฉันจะกอดดดดดดดดดดด กอดดดดดดดดดด และกอดดดดดดดดดดดดด (แบบแว๊ ไปไหนต้องเอาตรูเหน็บเกาะเอวไปล่วย อิอิอิ) เห้อออออออ พูดไปน้ำยายไหยอีกและ อิอิอิ Razz
สายลม
สายลม

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 2/3/2011, 4:38 pm

สายลม พิมพ์ว่า:เป็นอีฉันจะล่อหลอกให้ไปที่เปลี่ยว แล้วจะเอายาสลบโป๊ะ และลาก ๆ ไปกุ้มรุมรักเสียให้เข็ดดูซักที อิอิอิอิ Twisted Evil

ถ้าเจอตัวเป็น ๆ อีฉันจะกอดดดดดดดดดดด กอดดดดดดดดดด และกอดดดดดดดดดดดดด (แบบแว๊ ไปไหนต้องเอาตรูเหน็บเกาะเอวไปล่วย อิอิอิ) เห้อออออออ พูดไปน้ำยายไหยอีกและ อิอิอิ Razz

อารมณ์ประมาณนั้นเหมือนกัน ถ้าเจอตัวจริง โอ้ววว...กรี้ดซาหลบ ได้แต่เก็บไปฝันหวานต่อแนะนำเพื่อนๆๆ - Page 4 Emo27

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  xiaolin 2/3/2011, 5:09 pm

อยากได้เพลงนี้จัง ฟังแล้วเพราะ หาโหลดได้ที่ไหนได้บ้าง
https://www.youtube.com/watch?v=K9UuwiYSo1Q&feature=related

xiaolin

ตั้งหัวข้อ  สายลม 2/3/2011, 5:20 pm

เพลงอะหยังก๊ะ แบบว่าเราเปิดยูตูปที่ทำงานบ่ได้ Razz
สายลม
สายลม

หน้า 4 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

ขึ้นไปข้างบน

:: TO TALK